नुपूर शर्माः दिल्लीच्या जामा मशिदीबाहेर आंदोलन, शाही इमाम म्हणाले- ‘हे ओवेसींचे लोक आहेत’


नवी दिल्ली – दिल्लीतील जामा मशिदीबाहेर मुस्लिम समाजाचे लोक निदर्शने करत आहेत. नुपूर शर्मा यांच्या वक्तव्याविरोधात हे निदर्शने करण्यात येत आहेत. हातात पोस्टर्स आणि बॅनर घेतलेले लोक घोषणाबाजी करत आहेत. निदर्शनाच्या पार्श्वभूमीवर कडेकोट सुरक्षा व्यवस्था ठेवण्यात आली आहे.

निदर्शनाबाबत जामा मशिदीचे शाही इमाम म्हणाले की, मशीद कमिटीने निदर्शनाचे आवाहन केलेले नाही. काल जेव्हा लोक आंदोलन करण्याचा विचार करत होते, तेव्हा आम्ही त्यांना स्पष्टपणे सांगितले की जामा मशीद (समिती) कडून निषेधाचे आवाहन नाही. आंदोलक कोण आहेत हे आम्हाला माहीत नाही. मला वाटते हे ओवेसीचे लोक आहेत. त्यांना आंदोलन करायचे असेल, तर ते करू शकतात, पण आम्ही त्यांना पाठिंबा देणार नाही, असे आम्ही स्पष्ट केले.

दिल्ली पोलिसांचे म्हणणे आहे की भाजपच्या निलंबित नेत्या नुपूर शर्मा आणि भाजपचे निलंबित नेते नवीन कुमार जिंदाल यांच्या वक्तव्याविरोधात लोकांनी जामा मशिदीत निदर्शने केली. आम्ही तिथून लोकांना हटवले आहे. परिस्थिती आता नियंत्रणात आहे.

डीसीपी सेंट्रल श्वेता चौहान यांनी सांगितले की, आज सुमारे 1500 लोक शुक्रवारच्या नमाजासाठी जामा मशिदीत पोहोचले होते. प्रार्थनेनंतर सुमारे 300 लोक बाहेर आले आणि त्यांनी नुपूर शर्मा आणि नवीन जिंदाल यांच्या विरोधात घोषणाबाजी सुरू केली. आम्ही 10-15 मिनिटांत परिस्थिती नियंत्रणात आणली. हे आंदोलन रस्त्यावर केले, तेही परवानगीशिवाय, त्यामुळे आंदोलकांवर कारवाई केली जाईल.

नुपूर शर्मावर पैगंबर मोहम्मद यांच्यावर आक्षेपार्ह टिप्पणी केल्याचा आरोप आहे. त्यामुळे भाजपने त्यांच्यावर कारवाई केली, मात्र नुपूर शर्मा यांना अटक करावी, असे मुस्लिम समाजातील लोकांचे म्हणणे आहे. नुपूर शर्माविरोधात दिल्लीतही एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे.

नुपूरच्या वक्तव्यापूर्वी आणि नंतरचे ट्विट आणि सोशल मीडियावर आलेल्या वादग्रस्त विधानांची चौकशी केल्यानंतर पोलिसांनी दोन एफआयआर नोंदवले आहेत. द्वेषयुक्त संदेश पसरवल्याप्रकरणी एफआयआर नोंदवल्यानंतर दिल्ली पोलिसांच्या IFSO युनिटने गृह मंत्रालयाला अहवाल सादर केला आहे. पोलिसांनी या लोकांविरुद्ध वेगवेगळ्या कलमांखाली एफआयआर नोंदवला आहे. पोलीस लवकरच आरोपींना चौकशीसाठी नोटीस देऊन बोलावतील.

दिल्ली पोलिसांचे म्हणणे आहे की सर्व आरोपी कथितपणे द्वेषयुक्त संदेश पसरवत होते, वेगवेगळ्या गटांना भडकावत होते. मोहम्मद पैंगबर यांच्यावर केलेल्या वादग्रस्त वक्तव्यावरून झालेल्या गदारोळानंतर भारतीय जनता पक्षाने यापूर्वी पक्षाच्या प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांना निलंबित केले होते, अशी माहिती आहे. यासोबतच दिल्ली मीडिया सेलचे प्रमुख नवीन जिंदाल यांची हकालपट्टी करण्यात आली आहे.