Corona 4th Wave : देशात कोरोनाच्या चौथ्या लाटेचा अंदाज तज्ज्ञांनी नाकारला, म्हणाले- अजून गोळा करावी लागेल अधिक माहिती


नवी दिल्ली – देशात कोरोनाबाधितांची संख्या दिवसेंदिवस वाढत आहे. दरम्यान, कोरोनाच्या चौथ्या लाटेबाबत लोक आणि तज्ज्ञांमध्ये भीती व्यक्त केली जात आहे. देशातील वाढत्या प्रकरणांवर, ICMR एडीजी सिमरन पांडा म्हणाले की, चौथी लाट येत आहे, असे म्हणणे योग्य ठरणार नाही. आम्हाला अद्याप जिल्हा स्तरावर माहिती गोळा करून पुनरावलोकन करणे आवश्यक आहे. काही जिल्ह्यांमध्ये कोरोनाची वाढती प्रकरणे पाहता संपूर्ण देशातील परिस्थिती बिघडत चालली आहे, याचा अंदाज लावता येत नाही. कोरोनाचा प्रत्येक प्रकार चिंताजनक आणि धोकादायक नाही.

याआधीही अनेक उच्च तज्ज्ञांनी म्हटले आहे की, जोपर्यंत भारतात कोरोनाचे नवीन प्रकार सापडत नाहीत, तोपर्यंत चौथ्या लाटेची शक्यता बरोबर मानली जाऊ शकत नाही. मॅक्स हेल्थकेअरचे संचालक डॉ. रोमेल टिक्कू यांनी गुरुवारी सांगितले की, जोपर्यंत नवीन कोरोना प्रकाराची नोंद होत नाही आणि पूर्वीच्या व्हेरियंटपेक्षा वेगळी वैशिष्ट्ये आहेत, तोपर्यंत भारतात चौथी लाट येण्याची शक्यता नाही.

ते म्हणाले की लोक वेगवेगळ्या ठिकाणी प्रवास करत आहेत, त्यामुळे देशात कोरोनाची प्रकरणे वाढत आहेत. कोरोनाबाबत भारतात मोठी झेप घेण्याची भीती नाही. तथापि, त्यांनी कोरोना साथीच्या संदर्भात खबरदारी घेणे आणि कोविड-अनुपालक वर्तनाचे पालन करण्याबद्दल सांगितले. त्यांनी सांगितले की, कोरोना हा विषाणूजन्य आजार आहे, तो सध्या आपल्यामध्येच राहणार आहे.

देशातील कोरोनाची स्थिती
शुक्रवारी देशात 7584 नवे बाधित आढळले. या कालावधीत 24 मृत्यूही झाले आहेत. गेल्या दहा दिवसांपासून रुग्णांची संख्या सातत्याने वाढत आहे. या संदर्भात केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने राज्यांना सतर्क राहण्याच्या सूचना दिल्या आहेत. गुरुवारी देशात 7240 रुग्ण आढळले, त्या तुलनेत शुक्रवारी 344 रुग्ण आढळले. यासह, सक्रिय प्रकरणे देखील 3769 ने वाढून एकूण 36,267 वर पोहोचली आहेत. त्याच वेळी, आणखी 24 मृत्यूंसह, आतापर्यंत एकूण मृत्यूंची संख्या 5,24,747 वर गेली आहे. शुक्रवारी सकाळी 8 वाजता आरोग्य मंत्रालयाने अपडेट केलेल्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत देशात कोविड-19 चे 7,584 रुग्ण वाढले आहेत. यासह एकूण संक्रमितांची संख्या 4,32,05,106 झाली आहे. कोरोनाविरुद्ध लसीकरणही सुरू आहे. आतापर्यंत, लसीचे एकूण 194.76 कोटी पेक्षा जास्त डोस देण्यात आले आहेत.