गाडी-बंगला आणि बँक बॅलन्स काय नाही जॉनी डेपकडे, स्वप्नातही विचार केला नसेल एवढे मानधन घेतो एका चित्रपटासाठी


हॉलिवूडचा लोकप्रिय अभिनेता जॉनी डेप त्याची माजी पत्नी अंबर हर्डसोबत सुरू असलेल्या वादांमुळे बराच काळ चर्चेत होता. त्यामुळे जे लोक त्याला भारतात ओळखत नव्हते, तेही जॉनीला चांगलेच ओळखू लागले आहेत. आपल्या दमदार अभिनयाने आणि जबरदस्त स्टाइलने चाहत्यांच्या मनावर राज्य करणारा जॉनी हा हाय प्रोफाईल केसमधील विजयानंतर आज म्हणजेच 9 जून रोजी आपला पहिला वाढदिवस साजरा करत आहे.

अभिनेता, निर्माता आणि संगीतकार जॉनीचा जन्म 9 जून 1963 रोजी अमेरिकेत झाला. त्याने 1987 मध्ये ’21 जंप स्ट्रीट’ या दूरचित्रवाणी मालिकेने आपल्या करिअरची सुरुवात केली, परंतु 2003 मध्ये वॉल्ट डिस्नेच्या ‘पायरेट्स ऑफ द कॅरिबियन’ या चित्रपटाने त्याला जागतिक ओळख मिळाली.

अनेक मोठमोठ्या चित्रपटांमध्ये काम केलेल्या जॉनीने जगात मान कमावण्यासोबतच संपत्तीही कमावली. एका चित्रपटातून तो करोडो रुपये कमावतो. त्याच्याकडे कोट्यवधींची संपत्ती आहे, जी सर्वांचेच होश उडवेल आणि अंबर हर्डविरुद्धचा खटला जिंकल्यानंतर त्यात आणखी वाढ झाली आहे. चला तर मग जाणून घेऊया प्रसिद्ध ‘जॅक स्पॅरो’ची किती आहे मालमत्ता …

इतक्या मालमत्तेचा मालक आहे जॉनी
हर्ड प्रकरणामुळे जॉनीच्या कारकिर्दीला, त्याच्या मालमत्तेला आणि त्याच्या प्रतिमेला मोठा फटका बसणार, असे वाटत असतानाच, निकालानंतर सारेच उलटले. या प्रकरणातून जॉनीला उलटा फायदा झाला आहे. अंबर हर्डने दिलेल्या नुकसानभरपाईमुळे त्याची एकूण संपत्ती वाढणार आहे. तसेच, ही भरपाई मिळण्यापूर्वीच जॉनीची मालमत्ता खूप जास्त आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, जॉनी डेपची एकूण संपत्ती 150 मिलियन डॉलर किंवा सुमारे 1163 कोटी रुपये आहे. यासोबतच त्याच्याकडे अनेक देशांमध्ये मालमत्ता, कोट्यवधींची वाहने, खासगी जेट आणि खासगी बेटे आहेत. या सगळ्यासह जॉनी डेप महाराजासारखी जीवनशैली जगतो.

चित्रपटांसाठी घेतो इतके कोटी मानधन
जॉनी डेप अशा अभिनेत्यांपैकी एक आहे ज्यांनी आपल्या मेहनतीच्या जोरावर आपली कारकीर्द घडवली. वर्षानुवर्षे आपली प्रतिभा दाखवणारा जॉनी एका चित्रपटात काम करण्यासाठी 20 मिलियन डॉलर म्हणजेच 155 कोटी रुपये आकारतो. चित्रपटांमध्ये आपले अभिनय कौशल्य दाखवण्याव्यतिरिक्त, जॉनी अनेक ब्रँड एंडोर्समेंटमध्ये काम करून मोठी कमाई करतो. या चित्रपटासाठी त्याच्या फीबद्दल तपशीलवार बोलायचे झाले तर, अभिनेत्याने ‘एलिस इन द वंडरलँड’साठी सुमारे $ 55 दशलक्ष आकारले होते. याशिवाय जॉनी ‘फँटास्टिक बीस्ट’ फ्रँचायझीच्या चित्रपटांमध्ये काम करण्यासाठी हफ्त्यामध्ये $16 मिलियन घेत आहे.

मालमत्तेवर करोडो रुपये खर्च
जॉनीला प्रॉपर्टी खरेदीची खूप आवड आहे. त्याच्याकडे जगभरात अनेक मालमत्ता आहेत, त्यापैकी त्याच्याकडे एक आलिशान बंगलाही आहे. हॉलिवूड हिल्समध्ये जॉनी डीअरचे घर आहे. हे राजवाड्यासारखे घर 7000 स्क्वेअर फूटमध्ये बांधले आहे, ज्यामध्ये आठ खोल्या आणि दहा बाथरूम आहेत. याशिवाय त्याचे लॉस एंजेलिसमध्ये एक पेंटहाऊस आहे, जे त्याने 7.2 मिलियन डॉलर म्हणजेच सुमारे 55 कोटींना खरेदी केले आहे. इतकेच नाही तर या अभिनेत्याचे फ्रान्समध्ये एक घर आहे, ज्यामध्ये सुमारे 14 बाथरूम, 15 बेडरूम आणि सहा कॉटेज आहेत.

खाजगी बेटाचा मालक देखील आहे जॉनी
बरीच घरे असण्यासोबतच जॉनीचे बहामामध्ये स्वतःचे खाजगी बेट देखील आहे. या 45 एकर बेटावर जॉनीची 156 फुटांची नौका उभी आहे, ज्याचे नाव ‘वाजोलिरोजा’ आहे. इतकंच नाही तर जॉनी डेप याआधी केंटकीच्या लेक्सिंग्टनमध्ये 41 एकर घोड्यांच्या रॅंचच्या मालकीचे होते. त्याने 2020 मध्ये ते 1.35 दशलक्ष म्हणजे सुमारे 9 कोटी रुपयांना विकले.

आलिशान कारचा शौंकिन आहे जॉनी डेप
अभिनेता जॉनी डेपचे कार कलेक्शन खूप मोठे आहे, ज्यामध्ये अनेक महागड्या कार आहेत. या अभिनेत्याकडे रोल्स रॉयस, पोर्श, शेवरलेट, रेंज रोव्हर, फेरारी, बीएमडब्ल्यू, मर्सिडीज बेंझ, लॅम्बोर्गिनी यासह सुमारे 45 लक्झरी वाहने आहेत. या सर्व गाड्यांची किंमत करोडोंच्या घरात आहे. याशिवाय जॉनीकडे लक्झरी यॉट आणि प्रायव्हेट जेट देखील आहे.