कोरोनाने पुन्हा घातले थैमान, 24 तासांत 7240 नवे रुग्ण; सलग दुसऱ्या दिवशी 40 टक्यांनी वाढले रुग्ण


नवी दिल्ली – देशात पुन्हा एकदा कोरोनाचे रुग्ण झपाट्याने वाढत आहेत. गेल्या 24 तासात कोरोनाचे 7240 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. बुधवारी देशात 5233 नवे रुग्ण आढळले होते. याच्या एक दिवस आधी म्हणजेच मंगळवारी 3741 नवे बाधित आढळले होते. यावरून पुन्हा एकदा संसर्ग वाढत असल्याचे सिद्ध होते.

देशात सलग दुसऱ्या दिवशी कोरोना रुग्णांची संख्या 40 टक्क्यांनी वाढली आहे. बुधवारी 94 दिवसांनंतर देशातील नवीन बाधितांची संख्या 5000 च्या पुढे गेली आहे. महाराष्ट्रासह काही राज्यांमध्ये कोविडची प्रकरणे पुन्हा झपाट्याने वाढत आहेत. केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने गुरुवारी सकाळी 8 वाजता अपडेट केलेल्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत सक्रिय रुग्णांमध्ये 3641 ची वाढ झाली आहे. देशातील सक्रिय प्रकरणे आता 32,498 वर आहेत. अद्ययावत आकडेवारीनुसार, महामारीमुळे आणखी आठ लोकांचा मृत्यू झाला आहे. यासह, आतापर्यंत एकूण 5,24,723 मृत्यू झाले आहेत.

जूनमध्ये कोरोनाने पकडला वेग
कोरोनाच्या वाढत्या रुग्णांमुळे आरोग्य विभागाची चिंता पुन्हा एकदा वाढली आहे. कोरोनाचे आकडे पाहता या महिन्याच्या सुरुवातीपासूनच कोरोनाने जोर पकडला आहे. 1 जून ते 7 जून या कालावधीत दररोज सुमारे चार हजार प्रकरणांची नोंद होत आहे. तर, चालू आठवड्याच्या सुरुवातीच्या दिवसांपासून 5000 हून अधिक प्रकरणे समोर येऊ लागली आहेत.

गेल्या 9 दिवसात वाढला कोरोनाचा वेग
नवीन केसची तारीख

1 जून 2745
2 जून 3712
3 जून 4041
4 जून 3962
5 जून 4270
6 जून 4518
7 जून 3741
8 जून 5233
9 जून 7240

हिमाचलपासून केरळपर्यंत 28 जिल्हे रेड झोनमध्ये
कोरोनाचा संसर्ग वाढल्याने केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने हिमाचल प्रदेश ते केरळपर्यंत देशातील 28 जिल्हे रेड झोन म्हणून घोषित केले आहेत. यामध्ये हरियाणा आणि महाराष्ट्रातील त्या चार जिल्ह्यांचा समावेश आहे, जिथे साप्ताहिक संसर्ग पाच टक्क्यांपेक्षा जास्त होता. बुधवारी राज्यांशी झालेल्या बैठकीत मंत्रालयाने बाधित राज्यांना आपल्यापरिने कठोर कारवाई करण्याचे निर्देश दिले.

अरुणाचलमध्ये 21 टक्क्यांनी वाढला संसर्ग
अरुणाचल प्रदेशसह सात राज्यांमध्ये कोरोनाची सक्रिय प्रकरणे वेगाने वाढत आहेत. अरुणाचल प्रदेशमध्ये देशात सर्वाधिक 21.43 टक्के वाढ झाली आहे. देशाच्या काही भागात संसर्गाची प्रकरणे वाढत आहेत.

मास्क घालण्यास नकार दिल्यास विमानातून उतरवा: DGCA
दुसरीकडे, डीजीसीएने म्हटले आहे की जर एखाद्या प्रवाशाने विमानाच्या आत चेतावणी देऊनही मास्क घालण्यास नकार दिला तर विमान उड्डाण करण्यापूर्वी एअरलाइन्स विमान उतरवू शकतात. महाराष्ट्र, केरळ, कर्नाटक, तामिळनाडू इत्यादी राज्यांमध्ये पुन्हा कोरोनाची वाढती प्रकरणे पाहता विमान वाहतूक नियामक DGCA ने विविध विमान कंपन्यांना हा कडक सल्ला दिला आहे.