कोरोना: देशातील हिमाचल ते केरळपर्यंत 28 जिल्हे रेड झोनमध्ये, सरकारने दिल्या ग्राउंड लेव्हलवर पुन्हा कडक होण्याच्या सूचना


नवी दिल्ली – कोरोना संसर्गाची प्रकरणे पुन्हा वाढली आहेत. संसर्ग वाढल्याने केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने हिमाचल प्रदेश ते केरळपर्यंत देशातील २८ जिल्हे रेड झोन म्हणून घोषित केले आहेत. यामध्ये हरियाणा आणि महाराष्ट्रातील त्या चार जिल्ह्यांचा समावेश आहे, जेथे साप्ताहिक संसर्ग पाच टक्क्यांहून अधिक आहे. बुधवारी राज्यांशी झालेल्या बैठकीत आरोग्य मंत्रालयाने बाधित राज्यांना ग्राऊंड लेव्हलवर कठोर कारवाई करण्याचे निर्देश दिले आहे.

अरुणाचल प्रदेशसह सात राज्यांमध्ये कोरोनाची सक्रिय प्रकरणे वेगाने वाढत आहेत. अरुणाचल प्रदेशात देशात सर्वाधिक 21.43 टक्के वाढ झाली आहे. देशाच्या काही भागात संसर्गाची प्रकरणे वाढत आहेत. एकाच दिवसात 40% उडी: एका दिवसात सुमारे 40 टक्क्यांनी उडी घेत बुधवारी देशात 5233 नवीन कोरोना रुग्ण आढळले. सक्रिय रुग्णांची संख्या 28,857 वर पोहोचली आहे. आरोग्य मंत्रालयाने दिलेल्या माहितीनुसार, गेल्या 24 तासांत 3345 लोक कोरोनापासून बरे झाले आहेत. सात जणांचा मृत्यू झाला आहे. तर एक दिवस अगोदर 7 जून रोजी 3741 प्रकरणे नोंदवण्यात आली होती.

मास्क घालण्यास नकार दिल्यास विमानतून प्रवाशाला खाली उतरवणार एअरलाइन्स : DGCA
जर एखाद्या प्रवाशाने विमानात चेतावणी देऊनही मास्क घालण्यास नकार दिला तर, विमान उड्डाण करण्यापूर्वी एअरलाइन्स त्याला विमानातून उतरवू शकतात. महाराष्ट्र, केरळ, कर्नाटक, तामिळनाडू इत्यादी राज्यांमध्ये पुन्हा कोरोनाची वाढती प्रकरणे पाहता विमान वाहतूक नियामक DGCA ने विविध विमान कंपन्यांना हा कडक सल्ला दिला आहे. नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालयाने (DGCA) आपल्या परिपत्रकात असेही म्हटले आहे की विमानतळ ऑपरेटर टर्मिनल्समध्ये फेस मास्क न घालणाऱ्या लोकांवर दंडही लावू शकतात. विमानतळ चालक या कामांमध्ये स्थानिक पोलीस आणि सुरक्षा यंत्रणांचीही मदत घेऊ शकतात.

काल दिवसभरात कोरोनाचे 564 नवीन रुग्ण आढळले, तर एका रुग्णाचा मृत्यू
राजधानीत गेल्या 24 तासांत कोरोनाच्या नवीन रुग्णांसह संसर्गाचे प्रमाण वाढले आहे. गेल्या 24 तासांत संसर्गाचे 564 नवीन रुग्ण आढळले असून एका रुग्णाचा मृत्यू झाला आहे. संसर्गाचे प्रमाण विक्रमी 2.84 टक्क्यांपर्यंत वाढणे ही चिंतेची बाब आहे. याच्या एक दिवस आधी, संसर्ग दर 1.2 टक्के होता. आरोग्य विभागाच्या म्हणण्यानुसार, गेल्या एका दिवसात 12,699 RT-PCR आणि 7177 कोरोनाच्या अँटीजेन चाचण्या करण्यात आल्या आहेत. 1048 रुग्ण होम आयसोलेशनमध्ये उपचार घेत आहेत. त्याचबरोबर रुग्णालयातील रुग्णांची संख्याही 100 वर पोहोचली आहे. आयसीयूमध्ये दाखल होणाऱ्या रुग्णांच्या संख्येत घट झाली आहे, ही दिलासादायक बाब आहे.