Rajya Sbha Election: शिवसेनेला 15 आणि भाजपला 13 मतांची गरज! जाणून घ्या ‘महा’ निवडणुकीचा क्लायमेक्स


मुंबई : राज्यसभा निवडणुकीसाठी आता अवघ्या काही तासांत मतदान होणार आहे. या मतदानात भाजपचा तिसरा उमेदवार राज्यसभेवर जाणार की शिवसेनेचा दुसरा उमेदवार हे निश्चित होणार आहे. शिवसेना आणि भाजप हे दोन्ही पक्ष आपापल्या उमेदवारांना विजयी करण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करत आहेत. त्यांच्यासोबत जेवढे आमदार उपस्थित आहेत, तेवढेही प्रयत्न सुरू आहेत. त्यांच्यापैकी कोणालाही विरोधी छावणीत प्रवेश करता आला नाही. त्यासाठी महाविकास आघाडी सरकारच्या सर्व आमदारांना मुंबईत बोलावण्यात आले आहे. यातील अनेक आमदार सध्या मुंबईतील ट्रायडंट हॉटेलमध्ये मुक्कामी आहेत. या आमदारांना मंगळवारी संध्याकाळी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे, महाविकास आघाडीचे निमंत्रक शरद पवार आणि काँग्रेस नेते मल्लिकार्जुन खर्गे यांनी मार्गदर्शन केले. या आमदारांना राज्यसभा निवडणुकीत मतदान कसे करायचे हे सांगण्यात आले आहे. जेणेकरून महाविकास आघाडीच्या उमेदवारांचा विजय निश्चित करता येईल.

शिवसेनेला 15 तर भाजपला 13 मतांची गरज आहे
महाराष्ट्र विधानसभेच्या आकडेवारीनुसार, राज्यसभेवर विजयी होण्यासाठी उमेदवाराला 42 मतांची आवश्यकता असते. विधानसभेत भाजपच्या 106 जागा आहेत. अशा स्थितीत त्यांचा 2 जागांवर विजय निश्चित आहे. याशिवाय पक्षासाठी 22 अतिरिक्त मते शिल्लक आहेत. भाजपला विजयी करण्यासाठी 7 अपक्षांनी पाठिंब्याचे आश्वासन दिले असले, तरी तिसरी जागा मिळविण्यासाठी भाजपला आणखी 13 मतांची आवश्यकता आहे.

महाविकास आघाडी बद्दल बोलायचे झाले तर शिवसेनेचे 55, राष्ट्रवादीचे 54 आणि काँग्रेसचे 44 आमदार आहेत. तिन्ही पक्ष प्रत्येकी एक जागा सहज जिंकत आहेत. यानंतर शिवसेने 13, राष्ट्रवादी 12 आणि काँग्रेसकडे दोन मते शिल्लक आहेत. अशा प्रकारे युतीकडे एकूण 27 मते आहेत आणि 42 पर्यंत पोहोचण्यासाठी 15 मतांची आवश्यकता आहे.

काँग्रेसने स्वीकारली ओवेसींची ऑफर
येथे काँग्रेस प्रदेशाध्यक्ष नाना पटोले यांनी एमआयएम प्रमुख असुदुद्दीन ओवेसी यांचा प्रस्ताव स्वीकारला आहे. जर महाविकास आघाडीने राज्यसभा निवडणुकीसाठी आमच्याशी संपर्क साधला तर आम्ही त्यांना मतदान करू, असे ओवेसी म्हणाले होते. राज्यसभा निवडणुकीसाठी एमआयएमशी बोलणी करणार असल्याचे पटोले यांनी सांगितले. दरम्यान, मालेगावमध्ये शिवसेना नेते आणि राज्याचे कृषिमंत्री दादा भुसे यांनी एमआयएमचे नेते मौलाना मुफ्ती मोहम्मद इस्माईल यांची भेट घेतली.