पबजी गेमचे व्यसन जडलेल्या अल्पवयीन मुलाने गोळ्या झाडून केली आईची हत्या, मृतदेहासह तीन दिवस घरातच राहिला


लखनौ: PUBG गेमचे व्यसन जडलेल्या अल्पवयीन मुलाने आई साधना सिंग (40) यांची गोळ्या झाडून हत्या केली. दोन दिवस आणि तीन रात्री मृतदेहासोबत घरातच राहिला. पोलिसांना किंवा इतर कोणालाही सांगितल्यास तिलाही मारून टाकू, अशी धमकी त्याने लहान बहिणीला दिली. मंगळवारी दुर्गंधी पसरू लागल्याने ही गोष्ट रचून वडिलांना सांगितली. त्यावर शेजाऱ्यांनी पोलिसांना माहिती दिली. पोलिसांनी घटनास्थळ गाठून मृतदेह पोस्टमार्टमसाठी पाठवला. त्याचवेळी अल्पवयीन मुलाची चौकशी केली असता संपूर्ण वास्तव समोर आले. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पती आसनसोल येथे सैन्यात सुभेदार मेजर (JCO) म्हणून कार्यरत आहेत. त्यांना कळवण्यात आले आहे.

मूळचे वाराणसीचे नवीन सिंग हे लष्करात सुभेदार मेजर (JCO) म्हणून तैनात आहेत. सध्या ते आसनसोल, पश्चिम बंगाल येथे तैनात आहेत. त्यांचे कुटुंब जमुनापुरम कॉलनी, पंचमखेडा, पीजीआय, लखनौ येथे राहते. एडीसीपी ईस्ट कासिम अब्दी यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, नवीनच्या परिवारात पत्नी साधना सिंह, 16 वर्षांचा मुलगा आणि 9 वर्षांची मुलगी आहे. तिघेही पीजीआयमध्ये बांधलेल्या घरात राहतात. शनिवारी रात्री साधना या दोन्ही मुलांसोबत खोलीत झोपल्या होत्या. दुपारी तीनच्या सुमारास मुलाने परवाना असलेल्या पिस्तुलाने आईच्या डोक्यात गोळी झाडली. त्यामुळे साधना यांचा जागीच मृत्यू झाला. त्याचवेळी लहान बहिणीला धमकावून दुसऱ्या खोलीत नेले. जिथे ते दोघे झोपले. सकाळी उठल्यानंतर बहिणीला पुन्हा धमकी दिली. पोलिसांना किंवा कोणाला सांगितल्यास तिलाही मारून टाकू, असे सांगितले.

पकडले जाण्याच्या भीतीने दिली वडिलांना माहिती
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, शनिवारी रात्री आईची हत्या केल्यानंतर आरोपी दोन दिवस आणि तीन रात्री बहिणीसोबत घरात होता. यादरम्यान तो पुन्हा पुन्हा त्या खोलीत जात असे. जिथे आईचा मृतदेह पडला होता. त्या खोलीत रूम फ्रेशनर मारून वास दूर करण्याचा प्रयत्न करायचा. मंगळवारी रात्री 9 वाजण्याच्या सुमारास दुर्गंधी वाढली, त्यानंतर तो घाबरू लागला. त्याने आसनसोल येथे तैनात असलेल्या वडिलांना फोन करून आईची कोणीतरी हत्या केल्याची माहिती दिली. आम्ही दोघे खोलीत बंद होतो. कसे तरी बाहेर पडलो. यावर वडील नवीन सिंह यांनी शेजारच्या दिनेश तिवारीला फोन करून घटनेची माहिती घरी दिली. दिनेश नवीनच्या घरी पोहोचला, तेव्हा दोन्ही मुले व्हरांड्यात होती. त्यांनी चौकशी केली असता आईला कोणीतरी मारल्याचे सांगितले. दिनेश खोलीत गेला, तेव्हा त्याला तिथला वास सहन होत नव्हता. त्यावर त्यांनी तत्काळ पोलिसांना माहिती दिली. पोलिसांनी घटनास्थळ गाठून दोन्ही मुलांना बाहेर काढले. तेथे खोली सील करण्यात आली. मृतदेहाची तपासणी सुरू केली.

बेडवर सापडला रक्ताने माखलेला मृतदेह आणि पिस्तुल
एडीसीपी पूर्व यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, साधना यांचा मृतदेह ज्या बेडवर पडला होता. नवीनचे परवाना असलेले पिस्तूलही तेथे पडून होते. पोलिसांनी मृतदेह शवविच्छेदनासाठी पाठवला. पिस्तूल फॉरेन्सिक युनिटकडे सुपूर्द करण्यात आले. फॉरेन्सिक युनिटने घटनास्थळावरून अनेक पुरावे गोळा केले. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, शनिवारी रात्री हा खून झाला. वास घालवण्यासाठी रुम फ्रेशनर आणि डिओडोरंटचा वापर केला जात होता.

आईने त्याला शनिवारी केली होती मारहाण, तीच होती नाराजी
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, घटनास्थळी चौकशी केल्यानंतर पोलिसांनी नवीनच्या अल्पवयीन मुलाची चौकशी केली. त्याचवेळी मुलीची महिला पोलिसांकडून चौकशी करण्यात आली. यादरम्यान हा सगळा प्रकार उघडकीस आला. तो PUBG गेम खेळायचा, अशी कबुली अल्पवयीन मुलाने पोलिसांना दिली. त्यासाठी त्याला मारहाणही करण्यात आली. शनिवारी घरातील 10 हजार रुपये गायब झाले. त्यावर आईने नाराजी व्यक्त केली. हे रुपये चोरल्याचा आरोप करत मारहाण करण्यात आली. घरात काही गैरकृत्य झाले, असेल तर सर्व दोष आपल्यावरच येत असल्याचे अल्पवयीन मुलाने पोलिसांना सांगितले. त्यानंतर मारहाण झाली. या रागातून त्याने आईची हत्या केली.

पबजी गेम आणि इन्स्टाग्रामचे व्यसन
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, नवीनचा अल्पवयीन मुलगा तेलीबाग येथील एपीएस स्कूलमध्ये दहावीचा विद्यार्थी आहे. त्याला PUBG गेमचे व्यसन आहे. हा प्रकार कळल्यानंतर आई अनेकदा त्याच्यावर रागावली. पण अल्पवयीन मुलाने आईची नाराजी मानली नाही. त्याला खूप राग आला, तेव्हा त्याला बेदम मारहाण केली. त्याच वेळी, त्याला इन्स्टाग्रामचे व्यसनही होते. त्याने त्यांची व्यक्तिरेखा ठेवली होती. त्याच्या मोबाईलवरून या गोष्टींची पुष्टी झाली आहे. पोलिसांनी मोबाईल जप्त केला आहे. सध्या पोलीस या प्रकरणी अल्पवयीन मुलाची चौकशी करत आहेत.