‘पंतप्रधान मुस्लिम देशांचे ऐकतात, त्यांच्या देशातील मुस्लिमांचे नाही’, ओवेसी यांची मोदींवर टीका


मुंबई – भारतीय जनता पक्षाने आपले नेते नुपूर शर्मा आणि नवीन जिंदाल यांची पक्षातून हकालपट्टी केली असली, तरी हे प्रकरण अद्याप शांत झालेले नाही. मोहम्मद पैगंबर यांच्यावरील टिप्पणीनंतर या दोघांच्या अटकेची मागणी देशात वेगाने होत आहे. दरम्यान, एआयएमआयएमचे अध्यक्ष असदुद्दीन ओवेसी यांनी ही आग पुन्हा पेटवली आहे. महाराष्ट्रातील लातूरमध्ये एका सभेला संबोधित करताना ओवेसी म्हणाले, पंतप्रधान मोदींनी भारतातील मुस्लिमांना महत्व न देता मुस्लिम देशांना अधिक महत्त्व दिले आहे.

एआयएमआयएम खासदाराने नुपूर किंवा नवीन जिंदाल यांचे नाव न घेता म्हटले की, दोघांनाही पैगंबरांविरुद्धच्या वक्तव्याबद्दल अटक केली पाहिजे. हा मुद्दा आपल्या देशातील मुस्लिम मांडत असताना कोणतीही कारवाई झाली नाही, असे ते म्हणाले. त्याच्या बोलण्याकडे लक्ष दिले गेले नाही.

अटक होईल तेव्हाच न्याय होईल
ओवेसी म्हणाले, नेत्यांचे सहा-आठ महिन्यांनी पुनर्वसन होऊ नये. त्यांनी केलेले ट्विट आणि भाषा चुकीची वाटत असेल तर गुन्हा नोंदवून त्यांना अटक करण्याची जबाबदारी सरकारची आहे. तरच आम्हाला न्याय मिळेल.

10 दिवस उलटूनही कारवाई नाही
मोहम्मद पैगंबर यांच्या विरोधात केलेल्या वक्तव्यानंतर भारताला अरब देशांच्या रोषाला सामोरे जावे लागत आहे. अनेक इस्लामिक देशांनीही भारतीय वस्तूंवर बहिष्कार टाकण्याचे आवाहन केले होते, त्यानंतर भारतीय जनता पक्षाने नवीन जिंदाल आणि नुपूर शर्मा यांची पक्षातून हकालपट्टी केली होती. आता एमआयएमआयएम खासदार म्हणतात, मी पंतप्रधान मोदींविरोधात असंसदीय शब्द वापरले, तर उद्या सकाळपासूनच भाजप ओवेसींच्या अटकेसाठी घोषणाबाजी सुरू करेल, पण नुपूर शर्माच्या वक्तव्याला 10 दिवस उलटून गेले आहेत. त्यानंतरही अद्याप कोणतीही कार्यवाही झालेली नाही.

नुपूर विरुद्ध ठाण्यात गुन्हा
नुपूर शर्मा आणि तिच्या कुटुंबीयांना जीवे मारण्याच्या धमक्या मिळाल्यानंतर दिल्ली पोलिसांनी सुरक्षा पुरवली आहे. शर्मा यांनी 28 मे रोजी सायबर सेलमध्ये तक्रार दाखल केली होती. दुसरीकडे, महाराष्ट्र पोलिसांनी नुपूरला चौकशीसाठी बोलावले आहे. तिच्याविरुद्ध ठाण्यात एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. पोलिसांनी संबंधित वाहिनीकडून वादग्रस्त विधानाचे व्हिडिओ फुटेजही मागवले आहे. नुपूरच्या या वक्तव्यानंतर देशासह विदेशातही खळबळ उडाली आहे.