Moose wala Murder : तुरुंगातून खुनाचे फर्मान, फेसबुकवर कबुली, व्हॉट्सअॅपवर वसुली


नवी दिल्ली : पंजाबी गायक सिद्धू मुसेवाला यांच्या हत्येप्रकरणी दिल्ली पोलिसांचा विशेष कक्ष गँगस्टर लॉरेन्स बिश्नोईची रिमांडवर चौकशी करत आहे. सूत्रांचे म्हणणे आहे की, बिश्नोई व्हॉट्सअॅपच्या माध्यमातून खंडणी उकळायचा आणि तेथून त्याच्या शूटर्सना हत्येचे आदेश देत असे. त्याच्या एका इशाऱ्यावर बाहेर उपस्थित गोळीबार करुन एखाद्याला ठार करत होते. त्याची कबुली हा फेसबुकवर जुना ट्रेंड आहे. याआधीही तो सोशल मीडियावर आपल्या घटनेची कबुली देत होता.

एकही हत्या न करता त्याचे नाव देशातील बड्या गुंडांमध्ये सामील झाले आहे हे जाणून आश्चर्य वाटेल. चौकशी दरम्यान, हे समोर आले की लॉरेन्स बिश्नोईने स्वतःच्या 10 वर्षांच्या गुन्हेगारी जीवनात कोणाचीही हत्या केली नाही. त्याच्यावर खंडणी व अनेकांच्या हत्येचा कट रचल्याप्रकरणी डझनभर गुन्हे दाखल आहेत.

पोलिसांच्या अधिकृत सूत्रांचे म्हणणे आहे की लॉरेन्स बिश्नोईला दिल्ली पोलिसांनी 2021 मध्ये मकोका आणि शस्त्रास्त्र कायद्यांतर्गत अटक केली होती. यापूर्वी त्याला राजस्थान पोलिसांनी पकडले होते. त्याला तिहार तुरुंगात ठेवण्यात आले होते. त्याच्यासोबत टोळीचे इतर सदस्यही बंद आहेत. आता सिद्धू मुसेवालाच्या हत्येप्रकरणी लॉरेन्सचे नाव समोर आल्यावर स्पेशल सेलने त्याला रिमांडवर घेऊन चौकशी सुरू केली. गेल्या आठ दिवसांपासून स्पेशल सेल त्याची चौकशी करत आहे.

तुरुंगात असताना बिष्णोईने आपले जाळे पसरवले असल्याचे पोलीस सूत्रांचे म्हणणे आहे. तुरुंगात असताना तो हरियाणा, पंजाब, उत्तर प्रदेश, राजस्थान, महाराष्ट्र आणि हिमाचल प्रदेशातील गुंडांच्या संपर्कात आला आणि आपले नेटवर्क पसरवत गेला. जेव्हा ते तुरुंगात असायचा तेव्हा तुरुंगात सर्व सामान देण्याचे आश्वासन देऊन गुंडांशी त्याने मैत्री केली. कधी कधी गुंडांसाठी वकीलही दिले.

गुंडांना मदत करण्यासाठी त्यांच्या प्रतिस्पर्धी टोळीच्या लोकांचीही तुरुंगाबाहेर हत्या केल्याचा आरोप आहे. 2010 मध्ये पंजाब विद्यापीठाची निवडणूक लढवताना त्याने विरोधी गटावर गोळीबार केला होता. त्याची ही पहिलीच केस होती. पोलिसांच्या अधिकृत सूत्रांचे म्हणणे आहे की, चौकशीदरम्यान त्याने कोणाचीही हत्या केली नसल्याचे सांगितले. त्याची पोलिस कोठडी शुक्रवारी संपत आहे.

लॉरेन्स बिश्नोई टोळीला शस्त्र पुरविणाऱ्या दोन गुन्हेगारांना अटक
गुंड लॉरेन्स बिश्नोई, हसिम बाबा आणि गोगी टोळीच्या गुन्हेगारांना शस्त्र पुरवणाऱ्या दोन गुन्हेगारांना बाह्य उत्तर जिल्हा पोलिसांनी अटक केली आहे. भालसवा डेअरी परिसरात हे दोन्ही चोरटे एका उपद्रवीला शस्त्र पुरवण्यासाठी आले होते. पोलिसांनी आरोपींकडून तीन पिस्तूल आणि सात जिवंत काडतुसे जप्त केली आहेत.

झीशान आणि इर्शाद अशी या हल्लेखोरांची नावे असून ते गाझियाबादच्या मुरादनगरचे रहिवासी आहेत. आरोपींची चौकशी सुरू असल्याचे पोलीस अधिकारी सांगतात. त्यांनी आतापर्यंत कोणत्या बदमाशांना शस्त्रे पुरवली आहेत आणि सिद्धू मुसेवाला यांच्या हत्येत या टोळीच्या कोणाचा हात आहे का, हे जाणून घेण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत.

पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले की, सोमवारी रात्री उशिरा पोलिसांना माहिती मिळाली की, लॉरेन्स बिश्नोई, हसिम बाबा आणि गोगी टोळीला शस्त्र पुरवणारा झीशान त्याच्या साथीदारासह भालसवा डेअरी परिसरात येणार आहे. माहिती मिळताच पोलिसांनी एक पथक तयार करून परिसरातील झंडा चौकाला नाकाबंदी केली. दुपारी 1.40 च्या सुमारास पोलिसांनी स्कूटीवरून निघालेल्या दोन्ही आरोपींना पकडले.