RSS कार्यकर्ते काँग्रेस कार्यालयात पाठवत आहेत ‘चड्डी’, माजी मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांच्या वक्तव्यामुळे तापले राजकारण


मंड्या : काँग्रेस नेते आणि माजी मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांनी राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाविरोधात आक्षेपार्ह वक्तव्य केल्यानंतर कर्नाटकमध्ये राजकीय खळबळ उडाली आहे. मंड्यातील आरएसएस कार्यकर्ते आपला निषेध नोंदवण्यासाठी काँग्रेस कार्यालयात चड्डी पाठवत आहेत. खरे तर, राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचा निषेध म्हणून ‘चड्डी’ जाळण्यात येईल, असे काँग्रेस नेते सिद्धरामय्या यांनी म्हटले होते. सिद्धरामय्या यांच्या आरएसएसविरोधातील वक्तव्याचा भाजपच्या अनेक नेत्यांनी निषेध केला आहे. भाजपचे सरचिटणीस सीटी रवी यांनी कार्यकर्त्यांना सिद्धरामय्या यांच्या विरोधात आंदोलन करण्याचे आवाहन केले होते.

जाणून घ्या काय आहे संपूर्ण प्रकरण
गेल्या आठवड्यात, एनएसयूआयच्या काही सदस्यांनी, काँग्रेसची विद्यार्थी शाखा, राज्याचे शिक्षण मंत्री बीसी नागेश यांच्या निवासस्थानाबाहेर खाकी चड्डीची जोडी जाळली. राज्यातील शालेय पाठ्यपुस्तकांच्या कथित भगवीकरणाच्या निषेधार्थ हे आंदोलन करण्यात आले. यानंतर रविवारी कर्नाटकातील विरोधी पक्षनेते सिद्धरामय्या यांनी एनएसयूआयच्या सदस्यांनी पोलिसांसमोर चड्डी जाळल्याचे सांगत आरएसएसची खिल्ली उडवली. त्यामुळे आता आम्ही राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या निषेधार्थ ठिकठिकाणी चड्डी जाळणार आहोत. ते म्हणाले होते की, आरएसएस ही धर्मनिरपेक्ष संघटना नाही, हे मी तुम्हाला पहिल्यापासून सांगत आलो आहे. दलित, ओबीसी किंवा अल्पसंख्याक समाजातील कोणी सरसंघचालक झाला आहे का?

भाजपने साधला निशाणा
त्यावर प्रतिक्रिया देताना केंद्रीय मंत्री प्रल्हाद जोशी म्हणाले की, सिद्धरामय्या आणि काँग्रेस पक्षाची चड्डी आधीच सैल झाली आहे. त्यामुळे त्यांनी चड्डी जाळण्याची कारवाई केली आहे. त्याची खोड यूपीत मोडली गेली. चामुंडेश्वरी येथे सिद्धरामय्या यांची चड्डी आणि लुंगी हरवली. हताश होऊन ते संघाच्या चड्ड्या जाळण्याचा प्रयत्न करत आहेत.

सिद्धरामय्या यांच्याकडे दुसरा विषय नाहीः सीएम बोम्मई
कर्नाटकचे मुख्यमंत्री आणि भाजप नेते बसवराज बोम्मई म्हणाले की, काँग्रेस नेते सिद्धरामय्या यांच्याकडे सध्या दुसरा विषय नाही म्हणून ते असे बोलत आहेत. या सर्व गोष्टी कर्नाटकातील जनता पाहत आहे. त्यांनी राज्याच्या विकासाबाबत आणि भविष्याबाबत बोलले पाहिजे.