Job QUIT: या पठ्ठ्याने सोडली नेटफ्लिक्समधील 3.5 कोटींच्या पॅकेजची नोकरी, कारण जाणून तुम्हीही थक्क व्हाल


करोडोंचे पॅकेज, कार, घर आणि त्यांच्या आवडीची सुट्टी कोणाला नको असते. हे सर्व मिळाले तर माणसाचे आयुष्य शांतपणे जगले जाऊ शकते. मात्र, अनेकवेळा अशी प्रकरणे समोर येत राहतात, जिथे या गोष्टीही व्यक्तीला दिलासा देऊ शकत नाहीत. असेच एक प्रकरण अमेरिकेतून समोर आले आहे. येथे मायकल लिन हा नेटफ्लिक्स कंपनीत सॉफ्टवेअर इंजिनीअर म्हणून काम करत होता. आता त्याने ही नोकरी सोडली आहे. लिनने एकाच वेळी करोडो पॅकेजेस आणि सुविधा सोडून सर्वांना आश्चर्यचकित केले आहे. जाणून घेऊया त्याने नोकरी सोडण्यामागील कारण काय आहे ते

LinkedIn वर शेअर केली माहिती
नोकरी सोडल्यानंतर मायकेल लिनने लिंक्डइनवर माहिती शेअर केली. लिनने सांगितले की जेव्हा तो नेटफ्लिक्समध्ये सामील झाला, तेव्हा त्याला वाटले की तो आयुष्यभर येथे काम करेल. त्याला कंपनीची कोणतीही अडचण नव्हती. त्याने सांगितले की कंपनी त्याला सर्व प्रकारचे अन्न, अमर्यादित सुट्ट्या आणि $ 450,000 (साधारण 3.5 कोटी रुपये वार्षिक) पॅकेज देत आहे. लिनने नोकरी सोडली, तेव्हा सर्वांनाच धक्का बसला.

कुटुंबीयही होते चिंतेत
लिनच्या कुटुंबीयांनाही त्याच्या निर्णयाने त्रास झाला. त्यांना वाटले लिन वेडा झाला आहे. लिनच्या मेंटॉरनेही त्याच्या निर्णयावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले होते. दुसरी नोकरी न मिळवता नोकरी सोडणे योग्य नाही, असा सर्वांचा समज होता. मात्र, असे असूनही लिनने नोकरी सोडली.

का सोडली नोकरी ?
लिनने आपल्या पोस्टमध्ये सांगितले की, हा निर्णय त्याच्यासाठीही सोपा नव्हता. नेटफ्लिक्समध्ये काम करताना त्याला खूप काही शिकायला मिळाले. मात्र, कोरोनाच्या कालावधीनंतर सर्वच गोष्टींचा त्यांना कंटाळा येऊ लागला. कंपनीमध्ये मिळणाऱ्या फायद्यांसह यापुढे कोणतेही सामाजिकीकरण किंवा सहकार्य राहिले नाही. याशिवाय कंपनीत प्रोडक्ट मॅनेजर होण्याचा प्रयत्न केला. मात्र, या प्रयत्नात तो यशस्वी होऊ शकला नाही. लिन यांनी सांगितले की, अभियांत्रिकी हे त्याच्यासाठी शो-वर्क आहे. त्याने नेटफ्लिक्समध्ये दोन वर्षे नेटवर्किंगमध्ये घालवली आणि या काळात इतर अनेक कंपन्यांमध्ये उत्पादन व्यवस्थापक पदांसाठी अर्ज केला. मात्र, त्याला कुठेही नोकरी सापडली नाही. लिनने सांगितले की त्याचा उच्च पगार हा एक वाईट करार असल्यासारखे दिसत आहे.

आता काही फरक पडत नाही
लिनला ही नोकरी सोडल्याचा पश्चाताप झाला असेल, असे सगळ्यांना वाटले असेल. मात्र, तसे नाही. त्याला याची पर्वा नाही. नोकरी सोडल्यानंतर लिन अनेक महिने निर्माते, लेखक आणि उद्योजकांना भेटला. लिन त्याचा स्वतःचा व्यवसाय सुरू करणार आहे. त्याच्यासाठी हे अधिक योग्य ठरेल, असे त्याला वाटते.