Oman Mufti : ओमानच्या ग्रँड मुफ्तींनी अरब देशांमध्ये सुरू केली भाजपविरोधात मोहीम, आहेत पाकिस्तानचे समर्थक, जाणून घ्या त्यांच्याबद्दल सर्व काही


ओमान, कतार, कुवेत, बहारीन आणि इराणसह अनेक देशांमध्ये मोहम्मद पैगंबर यांच्याबद्दल भाजपच्या प्रवक्त्यांच्या वक्तव्याचा मुद्दा जोर धरत आहे. या देशांनी भाजपच्या प्रवक्त्याच्या वक्तव्यावर तीव्र आक्षेप घेत कठोर शब्दांचा वापर केला. परिस्थिती पाहता भाजपने नुपूर शर्मा आणि दिल्लीचे मीडिया प्रभारी नवीन कुमार जिंदाल यांची पक्षातून हकालपट्टी केली. हे वादग्रस्त विधान नुपूर शर्मा यांनी काही दिवसांपूर्वी केले होते, मात्र गेल्या दोन-तीन दिवसांपासून अरब देशांतून याबाबत प्रचंड विरोध होत आहे.

ओमानचे ग्रँड मुफ्ती शेख अहमद बिन हमाद यांनी सुरू केली मोहीम
खरे तर भाजप प्रवक्त्याच्या या वक्तव्यानंतर अरब देशांमध्ये भाजपविरोधात ट्रेंड सुरू झाला आणि भारतीय वस्तूंवर बहिष्कार टाकण्याची मोहीम सुरू झाली. ओमानच्या ग्रँड मुफ्तींनी ही मोहीम सुरू केली. ओमानचे ग्रँड मुफ्ती शेख अहमद बिन हमाद अल खलीली हे अरब देशांमध्ये भाजपविरोधात ट्विट करून हे अभियान सुरू करणारे पहिले होते. त्यांनी लिहिले की, भाजपने पैगंबर मोहम्मद यांच्यावर चुकीची टिप्पणी केली आहे.

ओमानचे ग्रँड मुफ्ती अहमद अल खलीली हे 79 वर्षांचे आहेत आणि ते अनेकदा इस्लामिक विषयांवर आपले मत व्यक्त करतात. अफगाणिस्तानची सत्ता हाती घेतल्याबद्दल त्यांनी तालिबानचे अभिनंदन केले आणि हा विजय असल्याचे म्हटले. ओमानमध्ये दारूवर बंदी घालण्याची मागणीही त्यांनी सरकारकडे केली आहे. ग्रँड मुफ्ती हे पाकिस्तानचे समर्थक मानले जातात. त्यांना पाकिस्तानचा सर्वोच्च नागरी पुरस्कार ‘निशान-ए-पाकिस्तान’ देखील मिळाला आहे.

भाजपच्या प्रवक्त्याच्या वक्तव्यावर ओमानचे ग्रँड मुफ्ती म्हणाले की, हा असा मुद्दा आहे ज्याच्या विरोधात सर्व मुस्लिमांनी एक राष्ट्र म्हणून आवाज उठवला पाहिजे. अल खलिलीच्या वक्तव्यानंतर अरब देशांमध्ये भारताचा विरोध झाला होता. यानंतर भाजपने स्पष्टीकरण देत नेत्यांवर कारवाई केली.

भाजप प्रवक्त्याच्या वक्तव्याने गदारोळ सुरू झाला
काही दिवसांपूर्वी भाजपचे प्रवक्ते एका खाजगी टीव्ही चॅनलच्या पॅनेलमध्ये सहभागी झाले होते, ज्यामध्ये ज्ञानवापी मशिदीच्या वादावर चर्चा होत असताना हे संपूर्ण प्रकरण सुरू झाले. यादरम्यान नुपूर शर्मा बोलली तेव्हा त्यांनी अशी काही टीका केली, जिथून हा संपूर्ण वाद सुरू झाला. यानंतर धमक्या आणि बलात्कार आणि खुनाचा सिलसिला सुरू झाला. सोशल मीडियावर धर्मांधांनी तिच्या कुटुंबाला लक्ष्य करण्याची धमकी दिली आहे.