संघप्रमुखांच्या वक्तव्याने संत समाज दुखावला, जगतगुरु शंकराचार्य म्हणाले- संतांना एकतर्फी वक्तृत्व मान्य नाही


ललितपूर – प्रयाग पीठाधीश्‍वर जगत्गुरू शंकराचार्य ओंकार आनंद सरस्वती महाराज यांनी संघप्रमुख मोहन भागवत यांच्या वक्तव्याने संत समाज दुखावला आहे. एकतर्फी विधाने संतांना मान्य नाही. ते म्हणाले की, आपल्या देशाची संस्कृती सनातन धर्मावर अवलंबून आहे आणि सनातन धर्माचे स्वतःचे मोठे महत्त्व आहे, कारण त्याचे परमपूज्य आणि आदिदेव भगवान शंकर सर्व अंगाने आहेत. भारताला हिंदु राष्ट्र घोषित करावे. ते रविवारी श्री तुवन मंदिर येथे अमर उजालाशी बोलत होते.

ते म्हणाले की, मध्ययुगीन काळात प्राचीन काळापासून पूजल्या जात असलेल्या ज्ञानवापी सारख्या ठिकाणी इस्लाम धर्मीयांनी अत्याचार करून आमची मंदिरे उद्ध्वस्त केली. ही सनातन धर्माची पवित्र भूमी भारत आहे. शिवलिंगाशिवाय येथे रामाच्या दिव्य मूर्ती आणि भगवान कृष्णाची दिव्य मंदिरे आहेत, ज्यांची आम्ही मागणी करत आहोत ज्यांची मोडतोड झाली. सनातन धर्माची 123 मंदिरे प्रामुख्याने उद्ध्वस्त करण्यात आली. इस्लाम धर्माच्या राज्यकर्त्यांनी मधेच जुलूम करून सनातन धर्माचे तुकडे केले.

संघाने भारताच्या भूमीवर चांगला हिंदुत्वाचा प्रचार प्रसार करून संघटित केले, पण संघप्रमुख असे बोलतात, जे आपल्या परमपूज्य भगवान शंकरावर येते, मग ते आम्हाला मान्य नाही. या विधानाचा आम्ही तीव्र निषेध करतो. त्यांना काय म्हणायचे आहे हे त्यांनी स्पष्ट करावे? त्यांनी देशातील संत समाज आणि शिवभक्तांकडून क्षमा मागितली पाहिजे. सनातन धर्मियांच्या भावना भाजपच समजू शकतो, असे ते म्हणाले. देशातील अनेक राज्यांमध्ये भाजपचे सरकार असल्याने आता देशाला हिंदु राष्ट्र म्हणून घोषित करावे.

स्थानकावर भाविकांनी केले जल्लोषात स्वागत
जगतगुरु शंकराचार्य ओंकार आनंद सरस्वती महाराज रविवारी सकाळी 11.45 च्या सुमारास शताब्दी एक्स्प्रेसमधून रेल्वे स्थानकावर उतरले, तेथे भाजप नेत्यांसह अनेक भाविकांनी त्यांचे पुष्पहार घालून स्वागत केले. यानंतर ते श्री तुवन मंदिरात पोहोचले जेथे त्यांनी महंत रामलखन दास यांच्यासमवेत हनुमानजीचे दर्शन घेतले. दोनच्या सुमारास ते मध्य प्रदेशातील अशोक नगरकडे रवाना झाले.