IPL 2022 : रियान परागच्या वादग्रस्त रन आऊटनंतर अश्विनने मागितली होती माफी


नवी दिल्ली – रियान परागच्या आयपीएल 2022 मध्ये बॅटने फारशी चांगली कामगिरी केली नाही, मात्र तो वादांमुळे चर्चेत आला होता. त्याचे हर्षल पटेलसोबत भांडण असो किंवा अश्विनसोबत धावबाद असो. या वादांमुळे रियान पराग खूप चर्चेत आला होता आणि सोशल मीडियावर तो खूप ट्रोल झाला होता. आता रियान परागने खुलासा केला आहे की अश्विनने धावबाद झाल्यानंतर त्याची माफी मागितली होती. तरुण पराग अजूनही आयपीएलमधील सर्वात तरुण खेळाडूंपैकी एक आहे, तर अश्विन हा भारतीय संघातील वरिष्ठ खेळाडूंपैकी एक आहे. असे असतानाही अश्विनने परागची माफी मागितली होती.

रियान पराग, रटगर्ससाठी गेमिंग स्ट्रीम दरम्यान, म्हणाला की अश्विनने त्याची माफी मागितली आणि कबूल केले की शेवटच्या चेंडूवर धावण्याचा त्याचा निर्णय योग्य होता. तेव्हा पराग म्हणाला की, अश्विनने अतिरिक्त धावा काढायला हव्या होत्या, कारण तो कोणत्याही तळाच्या फलंदाजासोबत खेळत नव्हता.

नेमके काय आहे प्रकरण?
गुजरात टायटन्स आणि राजस्थान रॉयल्स यांच्यातील सामन्यात अश्विन शेवटच्या चेंडूवर स्ट्राइकमध्ये होता आणि रियान पराग दुसऱ्या टोकाला उभा होता. अशा स्थितीत गोलंदाज यश दयालने वाइड चेंडू टाकला आणि रियान परागने अतिरिक्त धावा घेण्याच्या प्रयत्नात दुसरे टोक गाठले. त्याचवेळी अश्विनने क्रीझवरूनही हालचाल केली नाही. अशा स्थितीत रियान परागला धावबाद होऊन पॅव्हेलियनमध्ये परतावे लागले आणि तो अश्विनकडे रोखून मैदानाबाहेर गेला.

या घटनेनंतर रियान परागला सोशल मीडियावर प्रचंड ट्रोल करण्यात आले. परागने अश्विनसारख्या ज्येष्ठ खेळाडूशी सभ्यतेने वागायला हवे होते, असे चाहत्यांनी सांगितले. आता या प्रकरणावर रियान परागने संपूर्ण खुलासा केला आहे.

अश्विन तळाच्या फलंदाजासोबत खेळत नव्हता
रियान पराग म्हणाला, अश्विन कोणत्याही तळाच्या फलंदाजासोबत खेळत नव्हता. दुसऱ्या टोकाला गोलंदाज असता तर अडचण आली नसती, पण जेव्हा तो माझ्यासोबत फलंदाजी करतो, तेव्हा त्याने धावा करायला हव्या होत्या. मला आश्चर्य वाटले. त्याला पाहिले आणि निघून गेलो. नंतर अश्विन माझ्याकडे आला आणि माझी माफी मागितली. त्यावेळी तो काहीतरी विचार करत होता. त्यामुळे तो धावत नव्हता. पण तुम्ही सगळ्यांनी ते असे भासवले रियान पराग अश्विनकडे रागाने पाहत होता.