Covid-19: कोरोना पुन्हा घाबरवू लागला, अनेक महिन्यांनंतर एकाच दिवसात 4500 हून अधिक बाधितांची नोंद


नवी दिल्ली – देशात कोरोनाची वाढती प्रकरणे पुन्हा एकदा भिती वाटू लागली आहे. गेल्या तीन दिवसांबद्दल बोलायचे झाले तर दररोज सुमारे चार हजार रुग्णांची नोंद होत होती, परंतु सोमवारी जाहीर झालेल्या आकडेवारीवर नजर टाकली, तर 24 तासांत 4518 रुग्ण आढळले आहेत. अनेक महिन्यांनंतर देशात एकाच वेळी एवढ्या कोरोना बाधितांची नोंद झाली आहे.

केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाच्या आकडेवारीनुसार, 24 तासांत 2779 लोक बरे झाले आहेत, तर नऊ जणांचा कोरोनामुळे मृत्यू झाला आहे. सक्रिय प्रकरणांमध्ये वाढ झाली आहे. देशात आता कोरोनाचे 25,782 सक्रिय रुग्ण आहेत.

चार दिवसांत परिस्थिती बिघडली
गेल्या चार दिवसांपासून देशातील कोरोनाची स्थिती बिकट झाली आहे. शुक्रवारी तब्बल तीन महिन्यांनंतर 4041 गुन्हे दाखल झाले आहेत. त्यानंतर शनिवारी 3962 रुग्ण आढळले. रविवारी 4270 नवीन रुग्ण आढळले, तर आज ही संख्या 4500 च्या पुढे गेली आहे.

महाराष्ट्र आणि केरळमध्ये पकडला वेग
महाराष्ट्र आणि केरळमध्ये कोरोना संसर्गाने पुन्हा जोर पकडला आहे. महाराष्ट्रात आज 879 नवीन रुग्णांची नोंद झाली आहे. यानंतर, येथे सक्रिय रुग्णांची संख्या 6767 वर पोहोचली आहे. तर केरळमध्ये 545 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. येथे 8835 सक्रिय रुग्ण आहेत.

संसर्ग दर पोहोचला 1.62 टक्क्यांवर
केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, देशातील दैनंदिन संसर्ग दर 1.62 टक्क्यांवर पोहोचला आहे. त्याच वेळी, साप्ताहिक संसर्ग दर 0.91 टक्के आहे. याशिवाय, पुनर्प्राप्ती दर 98.73 टक्के राहिला आहे. आरोग्य विभागाच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, देशात आतापर्यंत संसर्ग झालेल्या रुग्णांपैकी केवळ 0.06 टक्के रुग्ण सक्रिय आहेत.