‘आजच बॅगा घेऊन मुंबईत या’, शिवसेना, काँग्रेसचे आमदारांना आदेश, घोडेबाजार रोखण्यासाठी उचलले पाऊल


मुंबई : राज्यसभा निवडणुकीला अवघे 4 दिवस उरले असून अशा स्थितीत आमदारांची घोडेबाजार होऊ नये यासाठी शिवसेनेने आतापासून तयारी सुरू केली आहे. मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी शिवसेना आणि अपक्ष आमदारांना आजच बॅगा भरुन मुंबईत येण्याचे आदेश दिले आहेत. चार ते पाच दिवसांचे कपडे आणा असेही आदेशात म्हटले आहे. राज्यसभा निवडणुकीत शिवसेनेची प्रतिष्ठा पणाला लागली आहे. पक्षाने दोन उमेदवार उभे केले आहेत. यामध्ये संजय राऊत यांचा विजय जवळपास निश्चित आहे. मात्र दुसरे उमेदवार संजय पवार यांच्यासाठी पक्षाला मोठा संघर्ष करावा लागणार आहे.

आपल्या आमदारांना आमिष दाखवून भाजपकडून गंडा घातला जाण्याची शक्यता शिवसेना आणि महाविकास आघाडीला आहे. अशा स्थितीत आमदारांना यापूर्वीच मुंबईत येण्यास सांगण्यात आले आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, या सर्व आमदारांची राहण्याची सोय पंचतारांकित हॉटेलमध्ये करण्यात येणार आहे. या काळात त्यांना कोणाशीही संपर्क साधू दिला जाणार नाही. राष्ट्रवादीनेही आपल्या आमदारांना बोलावण्याची तयारी केली आहे.

6 जागांवर 7 उमेदवार
शिवसेनेने सहाव्या जागेसाठी आपला दुसरा उमेदवार उभा केला आहे. मात्र भाजपने या निवडणुकीत सातवा उमेदवार उभा करून निवडणुकीचे गणित बिघडवले आहे. अशा स्थितीत शिवसेना आणि भाजप या दोन्ही पक्षांचे उमेदवार विजयी करण्याची जबाबदारी आता लहान पक्ष आणि अपक्ष आमदारांवर येऊन पडली आहे. त्यामुळे या अपक्ष आमदारांना आपल्याकडे खेचण्याचा सर्वांचा प्रयत्न आहे. हे पाहता शिवसेना आणि महाविकास आघाडीचे नेते सातत्याने भाजपवर आमदारांचा घोडेबाजार करत असल्याचा आरोप करत आहेत. निवडणुकीच्या काळात आमदारांचा घोडेबाजार होऊ नये. त्यामुळे महाविकास आघाडी आणि मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या वतीने सर्व आमदारांना हा आदेश देण्यात आला आहे.

काँग्रेसनेही काढले फर्मान
शिवसेनेपाठोपाठ काँग्रेसनेही आपल्या आमदारांना मुंबईत बोलावले आहे. आकड्यांनुसार ही निवडणूक काँग्रेसचे उमेदवार मोठ्या सहजतेने जिंकतील. असे असतानाही मतदानादरम्यान कोणताही गडबड होऊ नये म्हणून काँग्रेसने हे खबरदारीचे पाऊल उचलले आहे. त्यामुळे काँग्रेसनेही आपल्या उमेदवारांना चार-पाच दिवस कपड्यांच्या पिशव्या भरून मुंबईत येण्याचे फर्मान काढले आहे. उत्तर प्रदेशचे काँग्रेस नेते इम्रान प्रतापगढ़ी यांना महाराष्ट्रातून राज्यसभेचे तिकीट देण्यात आले आहे.