उद्धव ठाकरे सोडणार मुख्यमंत्रिपदाची खुर्ची? धनंजय मुंडेंचा दावा – पुढचा मुख्यमंत्री असेल राष्ट्रवादीचा


मुंबई : महाराष्ट्रात उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडीचे सरकार सत्तेवर आहे. मात्र ती स्थापन झाल्यापासून ती मोडीत काढण्याचे प्रयत्न सुरू झाले आहेत. याशिवाय खुद्द महाविकास आघाडीतील घटक पक्षांमध्ये परस्पर सामंजस्याचा अभाव अनेकदा समोर येतो. तिन्ही पक्ष एकमेकांवर कुरघोडी करण्याची एकही संधी सोडत नाहीत. सध्या सरकारचा कार्यकाळ पूर्ण होण्यास दोन वर्षांचा अवधी आहे, मात्र त्याआधीच मुख्यमंत्रीपदावरून जल्लोष सुरू झाला आहे. आत्तापर्यंत शिवसेना नेते संजय राऊत सांगत होते की पुढील 25 वर्षे फक्त शिवसेनेचाच मुख्यमंत्री असेल. त्याचवेळी काँग्रेस नेते नाना पटोले यांनी विधानसभा निवडणुकीत काँग्रेसला राज्यात सर्वात मोठे बनविण्याची चर्चा आहे.

आता राष्ट्रवादी काँग्रेसही या पर्वात सामील झाली आहे. राष्ट्रवादीचे नेते आणि कॅबिनेट मंत्री धनंजय मुंडे यांनी म्हटले आहे की, महाराष्ट्रातील पुढचा मुख्यमंत्री त्यांच्या पक्षाचा म्हणजेच राष्ट्रवादीचा असेल. या नेत्यांच्या वक्तव्यानंतर महाविकास आघाडी सरकारमध्ये काय चालले आहे, असा सवालही उपस्थित केला जात आहे.

यापूर्वी सुप्रिया सुळे यांनीही राष्ट्रवादीचा मुख्यमंत्री झाल्यानंतर तुळजा भवानीच्या दर्शनासाठी संपूर्ण मंत्रिमंडळासोबत जाणार असल्याचे सांगितले होते. मुख्यमंत्री पदाच्या वाटपाबाबत तिन्ही पक्षांमध्ये कोणताही करार झालेला नाही. सरकारच्या संपूर्ण कार्यकाळात उद्धव ठाकरे हेच मुख्यमंत्री राहतील, असे ठरले होते.

भाजपला मिळाला नवा मुद्दा
महाराष्ट्रातील विरोधी पक्ष असल्याने भाजप महाविकास आघाडी सरकारवर सातत्याने हल्लाबोल करत आहे. सरकार पाडण्यासाठी भाजपकडूनही प्रयत्न सुरू आहेत. तीन चाकी सरकार असल्याचा आरोप भाजपकडून अनेकदा केला जात आहे. सरकारमधील तिन्ही घटक पक्षांमध्ये मतभेद आहेत आणि हे सरकार जनतेसाठी नव्हे तर आपले खिसे भरण्यासाठी सत्तेत आहे. पक्षांच्या संख्याबळानुसार शिवसेनेकडे 56, राष्ट्रवादीला 54 आणि काँग्रेसकडे 44 जागा आहेत. राष्ट्रवादीला शिवसेनेपेक्षा फक्त दोन जागा कमी आहेत. अशा स्थितीत ते मुख्यमंत्रिपदासाठीही महत्त्वाकांक्षी आहेत. जे आता समोर येत आहे.

काय म्हणाले धनंजय मुंडे?
महाराष्ट्रातील सातारा जिल्ह्यातील एका कार्यक्रमादरम्यान सामाजिक न्याय मंत्री धनंजय मुंडे म्हणाले की, पवार साहेबांनी माझ्याकडे पाच वर्षे विरोधी पक्षनेतेपदाची जबाबदारी दिली होती. जे मी पूर्ण जबाबदारीने पार पाडली होती. सरकार कितीही मजबूत असले तरी ते हादरवण्याचे काम मी केले होते. आज मी तुम्हाला वचन देतो की येणाऱ्या काळात मुख्यमंत्री त्यांच्याच पक्षाचा असेल.