वयामुळे जीभ घसरली, मोहन भागवतांच्या वक्तव्यावर महंत परमहंस दास यांचे प्रत्युत्तर


लखनौ : अयोध्येत राम मंदिराच्या उभारणीनंतर मथुरा आणि ज्ञानवापीवरुन राजकारण सुरू झाले आहे. त्याचवेळी ज्ञानवापी प्रकरणाबाबत होत असलेल्या वक्तव्यामुळे राजकीय तापमानात सातत्याने वाढ होत आहे. याच क्रमाने राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे प्रमुख मोहन भागवत यांच्या वक्तव्यावर उलटसुलट प्रतिक्रिया उमटू लागल्या आहेत. AIMIM प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी यांच्यानंतर आता अयोध्या तपस्वी छावणीचे महंत परमहंस दास यांनी प्रत्युत्तर दिले आहे. मोहन भागवत यांच्या वक्तव्यावर ते म्हणाले की, म्हातारपणामुळे त्यांची जीभ घसरत आहे.

परमहंस दास यांनी दिले प्रत्युत्तर
मंदिर प्रकरणाच्या प्रत्येक मुद्द्यावर उघडपणे बोलणारे महंत परमहंस दास यांनी मोहन भागवत यांच्या वक्तव्यावर प्रतिक्रिया दिली आहे. त्यांनी एक व्हिडीओ जारी केला असून मुघल आक्रमकांनी उद्ध्वस्त केलेली सर्व मंदिरे परत घेतली जातील, असे आपल्या निवेदनात म्हटले आहे. त्याच वेळी, संघ प्रमुख मोहन भागवत यांच्याबद्दल ते म्हणाले की, त्यांच्या धोरणावर आणि हेतूवर शंका नाही.

ज्ञानवापी वादाच्या पार्श्‍वभूमीवर संघप्रमुख मोहन भागवत यांनी ज्ञानवापी विषयावर कोणतीही हालचाल होणार नसल्याचे मोठे विधान केले होते. मोहन भागवत यांनी आपल्या वक्तव्यात म्हटले आहे की, रोज नवीन प्रकरण बाहेर काढू नये. आपण भांडण का वाढवायचे? ज्ञानवापींवर आमची श्रद्धा आहे, त्यासाठी आम्ही काम करत आहोत, पण प्रत्येक मशिदीत शिवलिंग शोधणे योग्य नाही.

न्यायालयाचा निर्णय मान्य करावा – मोहन भागवत
मोहन भागवत पुढे म्हणाले की, ज्ञानवापीचा तोडगा दोन्ही पक्षांनी मिळून शोधला पाहिजे. आता प्रकरण न्यायालयात आहे, मग सर्वांनी न्यायालयाच्या निर्णयाचे पालन करावे. ते म्हणाले की, आता मंदिर आणि मशिदीची चर्चा थांबली पाहिजे. जेव्हा हिंदू आणि मुस्लिम एकत्र चालतील तेव्हाच देश विश्वगुरू बनेल, असे आरएसएस प्रमुख म्हणाले. राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे सरसंघचालक मोहन भागवत यांनी गुरुवारी नागपुरात राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या कार्यकर्त्यांच्या प्रशिक्षण कार्यक्रमाच्या समारोप समारंभात बोलताना ज्ञानवापीला इतिहास आहे, जो आपण बदलू शकत नाही.

मोहन भागवत यांचे वक्तव्य
ज्ञानवापी प्रकरणाबाबत मोहन भागवत म्हणाले की, हा इतिहास ना आम्ही आजच्या हिंदू म्हणवणाऱ्यांनी बनवला आहे ना आजच्या मुस्लिमांनी. ते पुढे म्हणाले की, इस्लाम बाहेरून आला. ज्यांना भारताचे स्वातंत्र्य हवे होते, त्यांचे मनोधैर्य खचण्यासाठी देवस्थाने पाडण्यात आली. अशी हजारो मंदिरे आहेत.