Sidhu Moose Wala Murder: सिद्धू मुसेवाला हत्याकांडात नवा खुलासा, आठ महिन्यांपूर्वी या देशातून मागवली होती आधुनिक शस्त्रास्त्रे, सत्य जाणून पोलिसांना बसला धक्का


नवी दिल्ली – पंजाबी गायक सिद्धू मुसेवाला यांच्या हत्येसाठी शस्त्रे नेपाळमधून 8 महिन्यांपूर्वी आणण्यात आली होती. लॉरेन्स बिश्नोईने चौकशीदरम्यान सांगितले की, त्याने एका गुंडाच्या माध्यमातून गोल्डी ब्रारला माहिती दिली होती. लॉरेन्स बिश्नोईने असेही सांगितले आहे की ते विक्की मिड्दुखेडाला मोठ्या भावासारखे मानत होते. विकीने त्यांना पंजाब विद्यापीठाच्या विद्यार्थी संघटनेचे अध्यक्ष बनवले होते.

दिल्ली पोलिसांच्या स्पेशल सेलने गँगस्टर लॉरेन्सला चौकशीसाठी पाच दिवसांच्या रिमांडवर घेतले आहे. शुक्रवारीही त्यांची अनेक तास चौकशी करण्यात आली. लॉरेन्स बिश्नोईने सांगितले की, पंजाबी गायकाला मारण्यासाठी त्याने खूप आधी आधुनिक शस्त्रे आणली होती. गुप्तचर विभागाला काही महिन्यांपूर्वी शस्त्रास्त्रे मागवल्याची माहितीही मिळाली होती. स्पेशल सेल आता लॉरेन्सला कोणत्या देशातून आणि कशा प्रकारे शस्त्रे आयात करण्यात आली होती आणि शस्त्रे ऑर्डर करण्यासाठी पैशांची देवाणघेवाण कशी झाली? याची चौकशी करत आहे.

लॉरेन्स बिश्नोईने चौकशीदरम्यान सांगितले की, त्याने कॅनडामध्ये बसलेल्या गोल्डी ब्रारला एका गुंडाच्या माध्यमातून सहा महिन्यांपूर्वी मेसेज पाठवला होता. अकाली नेता विकी मिड्दुखेडा यांच्या हत्येचा बदला घेण्यासाठी पंजाबी गायकाची हत्या करण्यात आल्याचे लॉरेन्स बिश्नोईने चौकशीदरम्यान सांगितले.

तो म्हणाला की तो विकीला मोठ्या भावाप्रमाणे वागवायचा. विकीने त्यांना पंजाब विद्यापीठाचे अध्यक्ष बनवले होते. विकी हा युवा अकाली दलाचा नेता होता. हे कुटुंब श्री मुक्तसर साहिब जिल्ह्यातील मलोत येथील होते. विकीने त्याचे शालेय शिक्षण मोहालीच्या शिवालिक पब्लिक स्कूलमधून केले आणि चंदीगडच्या डीएव्ही कॉलेजमधून पदवीपर्यंतचे शिक्षण घेतले. यानंतर त्यांनी पंजाब विद्यापीठाच्या संरक्षण अभ्यास विभागात प्रवेश घेतला.

2009 मध्ये, मिद्दुखेडा यांची पंजाब विद्यापीठाच्या विद्यार्थी संघटनेचे (SOPU) अध्यक्ष म्हणून नियुक्ती करण्यात आली. विकीने लॉरेन्स बिश्नोई यांना SOPU चे अध्यक्ष बनवले होते. यानंतर लॉरेन्स बिश्नोईने विकीला मोठा भाऊ मानण्यास सुरुवात केली. लॉरेन्स बिश्नोई विकीला त्याच्या खऱ्या भावापेक्षा जास्त मान देत होता. 7 ऑगस्ट 2021 रोजी विकीची हत्या झाली होती.

जॅमर लागल्याने मी मोबाईल वापरणे दिले होते सोडून
लॉरेन्स बिश्नोईने चौकशीत सांगितले आहे की, तो पूर्वी तिहारमध्ये मोबाईल वापरत असे. तिहारमध्ये जॅमर लावल्यामुळे त्याने मोबाईल वापरणे बंद केले. विशेष सेलनेही पुष्टी केली आहे की त्याने तिहारमध्ये अनेक महिन्यांपासून मोबाईल वापरला नाही.

चौकशीत कधी सहकार्य करतो, तर कधी करतच नाही
स्पेशल सेलच्या पोलीस अधिकार्‍यांच्या म्हणण्यानुसार, लॉरेन्स बिश्नोई कधी चौकशीत सहकार्य करत आहे, तर कधी नाही. एका वरिष्ठ पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, लॉरेन्स बिश्नोईने शुक्रवारी तपासात सहकार्य केले. त्याच्याकडून जे काही विचारले जाते ते सगळे तो सांगतो. रोहित मोईला समोर बसवून पोलिसांनी त्याची चौकशी केली.