‘सम्राट पृथ्वीराज’ची ओपनिंग ‘बच्चन पांडे’पेक्षा कमी, ‘विक्रम’ने मारली बाजी


अक्षय कुमारच्या ‘सम्राट पृथ्वीराज’ या नव्या चित्रपटामुळे बॉक्स ऑफिसवर त्याच्या नावाला आणखीच तडा गेला आहे. या वर्षी मार्चमध्ये प्रदर्शित झालेल्या ‘बच्चन पांडे’ या चित्रपटापेक्षा ‘सम्राट पृथ्वीराज’ चित्रपटाचे पहिल्या दिवसाचे कलेक्शन कमी आहे. चित्रपटाने अपेक्षेपेक्षा खूपच कमी कलेक्शन केले आहे आणि चित्रपटाच्या बजेटचा विचार करता, त्याच्या सुरुवातीचा दिवस खूपच निराशाजनक मानला जात आहे. त्याचवेळी कमल हासनच्या ‘विक्रम’ या चित्रपटाच्या पहिल्याच दिवशी जबरदस्त कलेक्शनमुळे तमिळ चित्रपटसृष्टीत आनंदाची लाट उसळली आहे. या दोन्ही चित्रपटांसह प्रदर्शित झालेल्या तेलुगू चित्रपट ‘मेजर’ने रिलीजच्या पहिल्या दिवशी सर्वात कमी कलेक्शन केले आहे.

अक्षयची विश्वासार्हता धोक्यात
यशराज फिल्म्सच्या बॅनरखाली बनलेला अक्षय कुमार, मानुषी छिल्लर, सोनू सूद, संजय दत्त आणि मानव विज स्टारर ‘सम्राट पृथ्वीराज’ हा चित्रपट सुमारे 300 कोटी रुपयांच्या बजेटमध्ये बनला असून तो सुमारे पाच हजार स्क्रीन्सवर प्रदर्शित झाला आहे. एकट्या भारतात.. चित्रपट पहिल्या दिवशी किमान 14 ते 15 कोटींची ओपनिंग करेल, असे मानले जात होते, परंतु सुरुवातीच्या आकडेवारीनुसार चित्रपटाची पहिल्या दिवसाची कमाई 10.50 कोटींवर अडकली. या वर्षी मार्चमध्ये रिलीज झालेल्या अक्षय कुमारच्या ‘बच्चन पांडे’ या चित्रपटाने पहिल्या दिवशी यापेक्षा जास्त कमाई करत 13.25 कोटींची कमाई केली होती. ‘बच्चन पांडे’ हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर फ्लॉप ठरला होता. ‘सम्राट पृथ्वीराज’ हा चित्रपट हिंदीशिवाय तमिळ आणि तेलुगूमध्येही प्रदर्शित झाला आहे.

कमल हसनची बॉक्स ऑफिसवर कमाल
3 जून रोजी प्रदर्शित झालेल्या दिग्दर्शक लोकेश कनगराजच्या ‘विक्रम’ या चित्रपटाने या दिवशी प्रदर्शित झालेल्या तीन चित्रपटांमध्ये सर्वाधिक कलेक्शन केले आहे. कमल हासन, विजय सेतुपती आणि फहद फासिल स्टारर या चित्रपटाने यापूर्वी आगाऊ बुकिंगमध्ये इतर दोन चित्रपटांना मागे टाकले होते आणि आता शुक्रवारी रात्री उशिरापर्यंत या चित्रपटाच्या आकडेवारीवरून असे दिसून येते की चित्रपटाने पहिल्या दिवशी चांगली कमाई केली आहे. ‘विक्रम’ चित्रपटाने रिलीजच्या पहिल्याच दिवशी सर्व भाषांसह बॉक्स ऑफिसवर जवळपास 34 कोटींची कमाई केली आहे. चित्रपटाच्या पहिल्या दिवशी एकूण तिकीट विक्री सुमारे 40 कोटी रुपये झाली आहे. हा चित्रपट त्याची मूळ भाषा तमिळ व्यतिरिक्त हिंदी आणि तेलगूमध्येही प्रदर्शित झाला आहे.

आदिवी शेष तिसऱ्या क्रमांकावर
हिंदी चित्रपट ‘सम्राट पृथ्वीराज’ आणि तमिळ चित्रपट ‘विक्रम’ सोबतच निर्माते महेश बाबूचा तेलुगु चित्रपट ‘मेजर’ देखील शुक्रवारी प्रदर्शित झाला आहे. आदिवी शेष अभिनीत चित्रपटाला देशभरात प्रचंड प्रसिद्धी मिळाली आणि रिलीजपूर्वीच्या स्क्रिनिंगलाही प्रेक्षकांचे खूप प्रेम मिळाले. पण, ओपनिंग डे हा चित्रपट 10 कोटींचा आकडाही पार करू शकला नाही. पहिल्या दिवसाच्या सुरुवातीच्या आकडेवारीनुसार दिग्दर्शक शशी किरण टिक्का यांच्या या चित्रपटाने पहिल्या दिवशी केवळ सात कोटींची कमाई केली आहे. तेलगू व्यतिरिक्त हा चित्रपट हिंदी आणि मल्याळम भाषेतही प्रदर्शित झाला आहे.
https://variety.com/wp-content/uploads/2021/11/Aditya-Chopra-Yash-Raj-Films.jpg
यशराज फिल्म्सचा तिसरा चित्रपट
शुक्रवारी प्रदर्शित झालेल्या ‘सम्राट पृथ्वीराज’, ‘विक्रम’ आणि ‘मेजर’ या तीन सिनेमांपैकी ‘विक्रम’ हा सिनेमा जोरात सुरू असल्याचे दिसत आहे. त्याच वेळी, अक्षय कुमारच्या ‘सम्राट पृथ्वीराज’ या चित्रपटाच्या ओपनिंगकडे पाहता, पहिल्या वीकेंडमध्ये 50 कोटींची कमाई करण्याचे लक्ष्य आता फारच दूरचे वाटते. कोरोना संक्रमण कालावधीनंतर प्रदर्शित झालेला यशराज फिल्म्सचा हा तिसरा चित्रपट आहे, ज्याची ओपनिंग बॉक्स ऑफिसवर अपेक्षेपेक्षा खूपच कमी होती. याआधी यशराज फिल्म्सचे ‘बंटी और बबली 2’ आणि ‘जयेशभाई जोरदार’ हे दोन चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर एकापाठोपाठ एक फ्लॉप झाले आहेत.