राज्यसभा निवडणूक: महाविकास आघाडीला आमदार फुटण्याची भीती? मुंबईतील हॉटेलमध्ये राहणार सर्व आमदार


मुंबई : 10 जून रोजी होणाऱ्या राज्यसभा निवडणुकीपूर्वी घोडेबाजार होण्याची शक्यता टाळण्यासाठी शिवसेनेने आपल्या आमदारांना मुंबईत बोलावून हॉटेलमध्ये ठेवण्याचा निर्णय घेतला आहे. महाराष्ट्रातील राज्यसभेच्या सहा जागांसाठी सात उमेदवार रिंगणात आहेत. शुक्रवारी उमेदवारी अर्ज मागे घेण्याचा शेवटचा दिवस होता, मात्र एकाही उमेदवाराने माघार घेतली नाही, त्यानंतर या लढतीला रंजक वळण लागले. शिवसेना नेते अनिल देसाई यांनी तपशील सांगण्यास नकार देत सरळ सांगितले की, निवडणुकीपूर्वी आमदारांना बोलावणे ही एक सामान्य गोष्ट आहे.

भाजपने केंद्रीय मंत्री पियुष गोयल, अनिल बोंडे आणि धनंजय महाडिक हे तीन उमेदवार उभे केले आहेत, तर राष्ट्रवादीने प्रफुल्ल पटेल यांना उमेदवारी दिली आहे. शिवसेनेकडून संजय राऊत आणि संजय पवार हे उमेदवार आहेत. काँग्रेसने इम्रान प्रतापगढ़ी यांना तिकीट दिले आहे.

राज्यसभा निवडणुकीत भारतीय जनता पक्षाने तिसरा उमेदवार उभा केल्याने शिवसेनेच्या अडचणीत वाढ झाली आहे. अशा स्थितीत शिवसेनेसह संपूर्ण महाविकास आघाडी सरकारने आपले चारही उमेदवार विजयी करण्यासाठी कंबर कसली आहे. भाजपला महाविकास आघाडीच्या आमदारांना तार बांधता आले नाही आणि त्यांना आमिष दाखवून तोडता आले नाही. त्यामुळे 8 जूनलाच सर्व आमदारांना मुंबईत बोलावण्यात येणार आहे. महाविकास आघाडी सरकारच्या अनेक मंत्र्यांनी भाजप नेते देवेंद्र फडणवीस यांची भेट घेऊन त्यांच्या एका उमेदवाराची उमेदवारी मागे घेण्याची विनंती केली. मात्र, फडणवीस यांनी त्यांची मागणी फेटाळून लावली आहे.