Rajya Sabha Election : शिवसेना नेते संजय राऊत यांनी केली राज्यसभा निवडणूक पुढे ढकलण्याची मागणी, भाजपला इशारा


मुंबई – 10 जून रोजी होणाऱ्या राज्यसभा निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर देशात राजकीय हालचाली तीव्र झाल्या आहेत. सर्वच पक्षांनी जोरदार तयारी सुरू केली आहे. त्याचवेळी, या सगळ्यात आता शिवसेना नेते संजय राऊत यांनी आगामी राज्यसभा निवडणूक तूर्तास पुढे ढकलण्याची मागणी केली आहे. ते म्हणाले की, आम्हाला राज्यसभा निवडणूक पुढे ढकलायची आहे, कारण आम्हाला आगामी निवडणुकीत घोडे-बाजाराची माहिती मिळाली आहे. त्यांनी पुढे भारतीय जनता पक्षाला इशारा देत म्हटले की, भाजपचा हेतू स्पष्ट आहे, त्यांना पैसा आणि केंद्रीय तपास यंत्रणांचा वापर करून वातावरण भ्रष्ट करायचे आहे. आम्ही येथे सत्तेत आहोत, हे त्यांनी विसरू नये.

हे आहेत महाराष्ट्रातील राज्यसभेचे उमेदवार
10 जून रोजी होणाऱ्या राज्यसभेच्या निवडणुकीत यावेळी शिवसेना, काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या महाविकास आघाडीचे चार आणि भाजपचे तीन उमेदवार रिंगणात आहेत. भाजपने केंद्रीय मंत्री पियुष गोयल, अनिल बोंडे आणि माजी खासदार धनंजय महाडिक यांना उमेदवारी दिली आहे, तर शिवसेनेने संजय राऊत आणि संजय पवार यांना उमेदवारी दिली आहे. राष्ट्रवादीने प्रफुल्ल पटेल यांना तिकीट दिले आहे, तर काँग्रेसने इम्रान प्रतापगढी यांना उमेदवारी दिली आहे. सहाव्या जागेसाठी भाजपचे धनंजय महाडिक आणि शिवसेनेचे संजय पवार यांच्यात लढत आहे.

महाविकास आघाडीने दिला होता भाजपला प्रस्ताव, उमेदवार मागे घ्या
शुक्रवारी उमेदवारी अर्ज मागे घेण्याच्या अंतिम मुदतीपूर्वी, महाविकास आघाडी (MVA) च्या तीन सदस्यीय शिष्टमंडळाने भाजपचे ज्येष्ठ नेते देवेंद्र फडणवीस यांची भेट घेतली आणि त्यांच्या पक्षाने तिसरा उमेदवार मागे घेण्याची विनंती केली. या बदल्यात या महिन्याच्या अखेरीस होणाऱ्या द्विवार्षिक विधान परिषदेच्या निवडणुकीत भाजपला अतिरिक्त जागा मिळू शकते. फडणवीस यांनी एमव्हीएला अचूक काउंटर ऑफर दिली. त्यातच भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष चंद्रकांत पाटील म्हणाले की, आमची स्वतःची गणिते आहेत, त्यामुळेच आम्ही तिसरा उमेदवार उभा केला आहे. जर महाविकास आघाडीला मतदान टाळायचे असेल, तर त्यांनी आपला एक उमेदवार मागे घ्यावा.