मलेशियामध्ये विचित्र पद्धतीने अदा केली जात आहे नमाज, व्हिडिओ व्हायरल, इस्लामिक नेते संतापले


मलेशियातील मुस्लिमांनी विचित्र पद्धतीने नमाज अदा केल्याचे प्रकरण समोर आले आहे. हा इस्लामचा अपमान असल्याचे सांगत धार्मिक नेते नाराजी व्यक्त करत आहेत. असे करणाऱ्यांना शरियानुसार शिक्षा देण्याची मागणी त्यांनी केली आहे.

सोशल मीडियावर व्हायरल झालेल्या व्हिडिओमध्ये काही तरुण फॅनसोबत नमाज अदा करताना दिसत आहेत. यानंतर काही लोकांनी सोशल मीडियावर असा गैरसमज पसरवला की अविवाहित लोक टेबल फॅनला आपल्या स्वप्नांतील जीवनसाथी मानतात आणि त्याच्यासमोर नमाज अदा करतात. दरम्यान, मलेशियाचे धार्मिक व्यवहार मंत्री दातुक इद्रिस अहमद यांनी असे आवाहन केले आहे की, असे करणाऱ्यांनी धार्मिक अधिकाऱ्यांविरुद्ध तक्रार केल्यास कारवाई केली जाईल.

मलेशियातील जॉर्जटाउन पेनांगचे मुफ्ती दातुक सेरी व्हॅन नूरी यांनी तरुणांना इस्लामचा अपमान करू नये, असा इशारा दिला आहे. ते म्हणाले की, काही लोक मुद्दाम इस्लामची खिल्ली उडवत आहेत. ते इस्लामचा अपमान करत आहेत. अधिकाऱ्यांनी या प्रकरणाची चौकशी करावी. गुन्हा करणारी व्यक्ती समजूतदार आहे की मानसिक समस्यांनी ग्रस्त आहे की अन्य कोणत्याही बाबींनी ग्रासलेली आहे, हे तपासले पाहिजे. जर अपराधी धर्माची जाणीवपूर्वक विटंबना करत असल्याचे आढळून आले, तर त्याच्यावर शरिया न्यायालयात खटला चालवला जावा आणि त्यानुसार शिक्षा द्यावी. इस्लामची खिल्ली उडवणे हे मोठे पाप आहे.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, मंत्री अहमद यांनी लोकांना आधी धर्माचे शिक्षण घेण्याचा सल्ला दिला आहे. मग मौलवीच्या मदतीने नमाजची योग्य पद्धत समजून घ्या आणि योग्य पद्धतीने नमाज अदा करा. नमाजाच्या वेळी पंखा वापरणाऱ्यांना पाहून असे वाटते की, त्यांना इस्लामची माहिती नाही.