Kshama Bindu Sologamy: गुजराती मुलीच्या स्वतःशी लग्न करण्याच्या निर्णयावर नाराज भाजप नेते, म्हणाले- कमी होईल हिंदूंची लोकसंख्या


वडोदरा – गुजरातमधील वडोदरा येथे क्षमा बिंदूच्या 11 जून रोजी होणाऱ्या एकल विवाहाला (सोलोगॅमी) विरोध सुरू झाला आहे. काँग्रेस नेते आणि माजी केंद्रीय मंत्री मिलिंद देवरा यांच्यानंतर आता वडोदराच्या माजी उपमहापौर आणि भाजप नेत्या सुनीता शुक्ला यांनीही यावर आक्षेप घेतला आहे. हिंदुत्वात याची परवानगी नाही, असे शुक्ला म्हणाले. त्यामुळे हिंदूंची लोकसंख्या कमी होईल.

24 वर्षीय क्षमा बिंदूने 11 जून रोजी वडोदरा येथील हरिहरेश्वर मंदिरात स्वतःशी लग्न करणार असल्याची घोषणा केली आहे. याला विरोध करताना सुनीता शुक्ला यांनी हे सिंगल मॅरेज कॅनेडियन वेब सिरीज ‘एनी विथ ई’ वरून प्रेरित असल्याचे म्हटले आहे. शुक्ला म्हणाल्या की, एकपत्नीक विवाह हिंदू धर्माच्या विरोधात असून त्यामुळे हिंदूंची लोकसंख्या कमी होईल. मंदिरात होणाऱ्या अशा लग्नाला माझाही विरोध आहे. तिला कोणत्याही मंदिरात लग्न करू दिले जाणार नाही.

भाजप नेत्यापूर्वी, महाराष्ट्र काँग्रेसचे नेते मिलिंद देवरा यांनी एकल लग्न किंवा स्व-विवाह हे वेडेपणाचे असल्याचे म्हटले होते. देवरा म्हणाले की, आशा आहे की हा वेडेपणा भारतापासून दूर राहील. त्यांच्या या वक्तव्यावर सोशल मीडियावर तीव्र प्रतिक्रिया उमटल्या. सुनीता शुक्ला यांनी ट्विट करून म्हटले की, मी मंदिरातील एकपत्नीत्वाच्या विरोधात आहे. तिला कोणत्याही मंदिरात लग्न करू दिले जाणार नाही. असे विवाह हिंदू धर्माच्या विरोधात आहेत. त्यामुळे हिंदूंची लोकसंख्या कमी होईल.

एका खाजगी कंपनीत काम करणारी क्षमा बिंदू 11 जूनला लग्न करणार आहे. सध्या ती तिच्या लग्नाच्या तयारीत व्यस्त आहे. एका इंग्रजी वृत्तपत्राशी झालेल्या चर्चेत क्षमा बिंदूने तिच्या एकल लग्नाचा निर्णय, तिची हनिमूनची तयारी या सर्व गोष्टींचा खुलासा केला. अग्नीला साक्षी ठेवून ती स्पतपदी घेईल आणि स्वतः तिच्या भांगेत कुंकू भरेल. एकल लग्नाची ही देशातील पहिलीच घटना असावी.