गोव्याचे मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत यांनी लाँच केले “बीच व्हिजिल अॅप”, जाणून घ्या हे अॅप समुद्रकिनाऱ्यावर कशी सुरक्षा देईल


पोर्वोरिम: गोव्याचे मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत यांनी समुद्रकिनाऱ्यांचे सर्वांगीण व्यवस्थापन सुनिश्चित करण्याच्या उद्देशाने “बीच व्हिजिल अॅप” लाँच केले आहे. यावेळी सीएम सावंत म्हणाले, ‘बीच व्हिजिल अॅप’चा समुद्रकिनारी पर्यटन क्षेत्रात काम करणाऱ्या संस्था आणि पर्यटकांना फायदा होणार आहे. पर्यटन क्षेत्रासह माहिती तंत्रज्ञानाच्या सहकार्याने भविष्यात अनेक मार्ग खुले होतील.

सावंत म्हणाले, पर्यटन आणि सुरक्षेचा विकास हा सर्वांगीण आणि सामूहिक प्रयत्न आहे. या प्रकारच्या अॅप्समुळे भविष्यात इकोसिस्टमचा विकास होईल. या कार्यक्रमात सहभागी असलेले राज्याचे आयटी आणि पर्यटन मंत्री रोहन खुंटे म्हणाले की, बीच व्हिजिल अॅपच्या माध्यमातून व्हिजन वर्कर्स, पोलिस आणि इतर भागधारक पर्यटकांच्या हिताचे रक्षण करण्यासाठी समस्या मांडू शकतील. सरकार समुद्रकिनारा स्वच्छ करण्यासाठी एकात्मिक योजनेला अंतिम रूप देण्याच्या प्रक्रियेत आहे, ते म्हणाले. त्याचबरोबर खुंटे म्हणाले की, बीच व्हिजिल अॅप बेकायदेशीर फेरीवाले आणि बेकायदेशीर मसाज सेवांचा अहवाल देण्यापासून ते समुद्रकिनारा स्वच्छतेपर्यंत सर्व काही समाविष्ट करेल.

तत्पूर्वी, सीएम सावंत यांनी नव्याने नोंदणी केलेल्या स्टार्ट-अप्सना प्रमाणपत्रांचे वाटप केले आणि स्टार्ट-अप योजनेंतर्गत प्रोत्साहनांचेही वाटप केले. सावंत म्हणाले, आयटी मंत्र्यांनी स्टार्ट-अप धोरण अतिशय स्पष्टपणे सांगितले आहे आणि मला खात्री आहे की याचा राज्यातील विद्यमान आणि आगामी स्टार्ट अप्सना फायदा होईल. खुंटे म्हणाले की, 2025 पर्यंत आशियातील स्टार्ट-अपसाठीच्या शीर्ष 25 गंतव्यस्थानांमध्ये किनारपट्टीच्या राज्याचा समावेश करण्याची योजना आहे.