ओसामा बिन लादेनला आदर्श मानणारा उत्तर प्रदेशचा अधिकारी निलंबित


फर्रुखाबाद: उत्तर प्रदेशातील वीज विभागाच्या नवाबगंज उपविभागीय अधिकारी (एसडीओ) यांनी दहशतवादी संघटना अल-कायदाची स्थापना करणारा दहशतवादी नेता ओसामा बिन लादेन याचे फोटो आपल्या कार्यालयात लावून जगातील सर्वोत्तम कनिष्ठ अभियंता” म्हणणाऱ्या अधिकाऱ्याला बुधवारी निलंबित करण्यात आले. अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार, दक्षिणाचल विद्युत वितरण निगम लिमिटेड (DVVNL) चे उपविभागीय अधिकारी (SDO) रवींद्र प्रकाश गौतम यांनी त्यांच्या कार्यालयात बिन लादेनचा फोटो लावला होता, ज्यावर “जगातील सर्वोत्कृष्ट कनिष्ठ अभियंता आदरणीय ओसामा बिन लादेन” असे कॅप्शन लिहिले होते.

हा फोटो आणि मेसेज सोशल मीडियावर व्हायरल झाल्यानंतर वरिष्ठ अधिकाऱ्यांनी या घटनेची दखल घेत एसडीओच्या निलंबनाचे आदेश दिले. यासोबतच कार्यालयातून लादेनचा फोटोही हटवण्यात आला आहे. जिल्हा दंडाधिकारी संजय कुमार सिंह यांनी या प्रकरणाची गंभीर दखल घेतल्याचे सांगितले.

ते म्हणाले की, विद्युत विभागाच्या दक्षिणाचल विद्युत वितरण निगम लिमिटेडचे व्यवस्थापकीय संचालक अमित किशोर दोषी आढळल्यानंतर रवींद्र प्रकाश गौतम उपविभागीय अधिकारी, नवाबगंज यांच्यावर तात्काळ निलंबनाची कारवाई केली आहे. दुसरीकडे, एसडीओ रवींद्र प्रकाश गौतम यांनी आपला बचाव करताना सांगितले की, कोणीही कोणालाही आपला आदर्श मानू शकतो आणि ओसामा हा जगातील सर्वोत्कृष्ट कनिष्ठ अभियंता होता, हे चित्र काढून टाकण्यात आले, तरी परंतु माझ्याकडे त्याच्या अनेक प्रती आहेत.