Russia Ukraine War : युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की यांचा खळबळजनक दावा, म्हटले – रशियाने केले दोन लाख युक्रेनियन मुलांचे अपहरण


कीव्ह – जागतिक पालक दिनाच्या पूर्वसंध्येला, युक्रेनचे अध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की यांनी एक खळबळजनक दावा केला की रशियाने 200,000 युक्रेनियन मुलांचे अपहरण केले आहे. या गुन्हेगारी कटाचा उद्देश केवळ लोकांचे अपहरण करणे नाही, तर त्यांना युक्रेनला पूर्णपणे विसरण्यास भाग पाडणे आणि त्यांना परत येण्यास असमर्थ ठरविणे हा आहे, असा दावा त्यांनी केला.

युक्रेन या गुन्ह्यासाठी जबाबदार असलेल्यांना शिक्षा करेल, परंतु प्रथम ते रशियाला युक्रेन जिंकणे अशक्य असल्याचे युद्धभूमीवर दर्शवेल, असे झेलेन्स्की म्हणाले. युक्रेनचे लोक शरणागती पत्करणार नाहीत आणि युक्रेनच्या मुलांना दुसऱ्याची (रशिया) मालमत्ता बनू देणार नाहीत. झेलेन्स्की म्हणाले की, रशियन हल्ल्यांमुळे 243 मुले मारली गेली आहेत आणि 446 जखमी झाले आहेत.

याशिवाय, लक्झेंबर्गच्या संसदेत आभासी भाषणादरम्यान, झेलेन्स्की म्हणाले की रशियाने आतापर्यंत युक्रेनच्या 20 टक्के जमिनीवर कब्जा केला आहे. गव्हाच्या पुरवठ्याबाबत झेलेन्स्की म्हणाले, युक्रेनचे सर्व सागरी मार्ग आणि बंदरे रशियाच्या ताब्यात आहेत. संयुक्त राष्ट्राला हवे असल्यास ते रशियाशी बोलून या ठिकाणांहून गव्हाचा पुरवठा करण्यासाठी सुरक्षित मार्ग काढू शकतात. युक्रेन संयुक्त राष्ट्रांच्या नेतृत्वाखाली गहू पुरवठा करण्यास तयार आहे.

Svyrodonsk चा 70 टक्के भाग रशियाने व्यापला.. घरात अडकले लोक
रशियन सैन्य पूर्ण ताकदीनिशी डोनबास परिसर ताब्यात घेण्यात व्यस्त आहे. लुहान्स्कचे स्वायरोडोन्स्क शहर रशियन हल्ल्यांच्या केंद्रस्थानी आहे. शहर प्रशासनाच्या म्हणण्यानुसार, रशियन सैन्याने शहराच्या 70 टक्क्यांहून अधिक भागावर कब्जा केला आहे आणि हजारो लोक वीज आणि अन्नाशिवाय घरांमध्ये अडकले आहेत.

न्यूयॉर्कच्या बारमध्ये एकमेकांशी युक्रेनियन रशियन म्हणून भिडले
न्यूयॉर्कमधील एका बारमध्ये, दोन युक्रेनियन एकमेकांना रशियन समजून एकमेकांशी भिडले. लढाईदरम्यान, ओलेग सुलेमा नावाच्या व्यक्तीने आंद्रेई मेलेशकोव्ह नावाच्या एका युक्रेनियन निर्वासिताला सांगितले की तो रशियन आहे आणि रशियन बोलण्यासाठी युक्रेनियन असल्याचे भासवत आहे. जर तो खरोखर युक्रेनियन असेल, तर युक्रेनियन भाषेतील कठीण शब्द बोला. यानंतर सुलेमाने मेलेशकोव्हकडे ओळखीची कागदपत्रे मागितली. शेवटी त्याने त्याच्यावर हल्ला करून बिअरची बाटली फोडली. मेलेशकोव्हला 17 टाके पडले आहेत. सुलेमावर सध्या हत्येचा प्रयत्न आणि वांशिक द्वेषाच्या गुन्ह्याचा आरोप आहे.

युक्रेनमधून परतलेल्या वैद्यकीय विद्यार्थ्यांच्या नजरा आहेत केंद्र सरकारवर
रशियाने युक्रेनवर आक्रमण केल्यानंतर ऑपरेशन गंगा अंतर्गत बाहेर काढलेल्या हजारो वैद्यकीय विद्यार्थ्यांच्या नजरा आता आरोग्य आणि शिक्षण मंत्रालय आणि राष्ट्रीय वैद्यकीय आयोगावर (NMC) आहेत. महापालिकेने या वैद्यकीय विद्यार्थ्यांना मानवतावादी आधारावर भारतात 12 महिन्यांची इंटर्नशिप करण्याची परवानगी दिली होती. युक्रेन एमबीबीएस विद्यार्थ्यांच्या पालक संघटनेने सांगितले की, युक्रेनमधून परतलेल्या 18,000 विद्यार्थ्यांपैकी 3000 विद्यार्थ्यांनी ऑक्टोबर 2022 मध्ये पदवी पूर्ण करायची होती. भारतातील 595 वैद्यकीय महाविद्यालयांमध्ये यापैकी पाच जणांना सामावून घेतल्यास हा प्रश्न सुटेल.