H1N1: केरळमध्ये स्वाईन फ्लूचे थैमान, जुळ्या बहिणींपैकी एकीचा मृत्यू, तर दुसरी रुग्णालयात दाखल


कोझिकोड – केरळमध्ये स्वाइन फ्लूने पुन्हा एकदा थैमान घातले असून, कोझिकोड जिल्ह्यातील एका 12 वर्षीय मुलीचा H1N1 मुळे मृत्यू झाला आहे. एका आरोग्य अधिकाऱ्याने ही माहिती दिली. त्यांनी सांगितले की रविवारी तिच्या मृत्यूची नोंद झाली, परंतु प्रयोगशाळेतून तिचे नमुने आल्यानंतर तिला विषाणूची लागण झाल्याची पुष्टी झाली.

जुळ्या बहिणीवर येथील सरकारी रुग्णालयात या संसर्गावर उपचार सुरू आहेत. डॉक्टरांनी सांगितले की, मृत मुलगी आणि तिची जुळी बहीण शेजारच्या राज्यात रजेवर गेली होती. तसेच वैद्यकीय तपासणीत मृत्यू H1N1 मुळे झाल्याची पुष्टी झाल्याचे सांगितले. मृताच्या जुळ्या बहिणीची प्रकृती स्थिर आहे.

या दोन्ही मुलींना माता व बाल आरोग्य संस्थेत (आयएमसीएच) हलवण्यापूर्वी काही दिवसांपूर्वी कोयलंडी तालुका रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते, असे आरोग्य अधिकाऱ्याने सांगितले. आरोग्य अधिकारी या प्रकरणावर बारकाईने लक्ष ठेवून असल्याचे सूत्रांनी सांगितले.

गेल्या काही वर्षांत राज्यात H1N1 चे अनेक पॉझिटिव्ह प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत. H1N1 फ्लू, सामान्यतः स्वाइन फ्लू म्हणून ओळखला जातो, मुख्यतः फ्लू (इन्फ्लूएंझा) विषाणूच्या H1N1 स्ट्रेनमुळे होतो. H1N1 फ्लूची लक्षणे ही सीझनल फ्लूसारखीच असल्याचे सूत्रांनी सांगितले.