पंजाबमध्ये गँगवॉरची भीती : अनेक गुंडांनी केली सिद्धू मुसेवाला यांच्या हत्येचा बदला घेण्याची घोषणा, सुरक्षा यंत्रणांची उडाली झोप


फिरोजपूर – पंजाबमध्ये गँगवॉरच्या शक्यतेमुळे सुरक्षा यंत्रणांची झोप उडाली आहे. लॉरेन्स बिश्नोई टोळीने प्रसिद्ध पंजाबी गायक सिद्धू मूसवाला यांची गोळ्या घालून हत्या केल्यानंतर अनेक गुंडांनी मूसवाला यांच्या हत्येचा बदला घेण्याची घोषणा केली आहे. एवढेच नाही तर नीरज बवाना टोळीच्या वतीने सोशल मीडियावर पोस्ट टाकून लॉरेन्स बिश्नोईचा फोटो क्रॉस केला आहे, म्हणजे जीवे मारण्याची धमकी दिली आहे. तसेच इतर अनेक टोळ्यांनी बदला घेण्याची धमकी दिली आहे. या धमक्यांमुळे पंजाबमधील सुरक्षा व्यवस्था वाढवण्यात आली आहे.

गुप्तचर सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, नीरज बवाना हे सध्या तिहार तुरुंगात आहे, त्याचे सहकारी टिल्लू ताजपुरिया आणि कौशल गुडगाव हे देखील तुरुंगात आहेत. असे असतानाही नीरज बवाना टोळीच्या वतीने सोशल मीडियावर एक पोस्ट टाकण्यात आली असून, या क्रॉससह लॉरेन्स बिश्नोईच्या फोटोवर क्रॉस म्हणजे बिश्नोईच्या जीवे मारण्याची धमकी देण्यात आली आहे. हे लोक तुरुंगात आहेत, मग सोशल मीडियावर पोस्ट कोणी टाकली, हे सुरक्षा यंत्रणांना समजू शकले नाही.

दविंदर बंबीहा टोळी, नीरज बवाना, टिल्लू ताजपुरिया आणि कौशल गुडगावची टोळी पंजाब आणि दिल्लीत नवे कांड करू शकतात, असे जाणकारांचे म्हणणे आहे. मित्राचा बदला मित्र घेईल असे एका टोळीने लिहिले आहे. सोशल मीडियावरील या पोस्टमुळे सुरक्षा यंत्रणांची झोप उडाली आहे. स्वत:ला लॉरेन्स बिश्नोईचा पुतण्या म्हणवून घेणाऱ्या सचिन बिश्नोईने मूसेवाला यांची हत्या करून मिद्दू खेडा यांच्या हत्येचा बदला घेण्याचे बोलल्याचे गुप्तचर सूत्रांचे म्हणणे आहे, असे त्याने एका पत्रकाराच्या माध्यमातून सांगितले आहे. यासोबतच धमकी देणारे कुठून आले ते सांगा, असेही सांगण्यात आले आहे. अशा पोस्टनंतर पंजाबमध्ये सुरक्षा व्यवस्था कडक करण्यात आली आहे.