Sidhu Moose Wala Murder: सिद्धू मुसेवाला हत्याकांडात मोठा खुलासा, गँगस्टर लॉरेन्स बिश्नोईने पोलिस कोठडीत उघड केली A TO Z गुपिते


नवी दिल्ली – गँगस्टर लॉरेन्स बिश्नोईने दिल्ली पोलिसांच्या स्पेशल सेलच्या चौकशीत मोठा खुलासा केला आहे. लॉरेन्सने सांगितले की, त्याच्या सांगण्यावरून कॅनडात बसलेल्या गोल्डी ब्रारने सिद्धू मुसेवालाला मारले. या हत्येचा कट तीन महिन्यांपूर्वी रचण्यात आला होता. लॉरेन्सच्या टोळीचे शार्प शूटर घटनास्थळाच्या शोधात फिरत होते. मात्र, आरोपी लॉरेन्स बिश्नोई चौकशीत फारसे सहकार्य करत नव्हता. विशेष सेलने मंगळवारी लॉरेन्स बिश्नोई आणि रोहित मोई यांना पाच दिवसांच्या कोठडीत ठेवले होते. बुधवारी विशेष सेलचे विशेष पोलिस आयुक्त एचजीएस धारिवाल आणि डीसीपी राजीव रंजन लॉरेन्स बिश्नोई यांची अनेक तास चौकशी करण्यात आली. चौकशीदरम्यान त्याने आपल्या टोळीचा सदस्य विकी मिड्दुखेडा याचा गेल्या वर्षी ७ ऑगस्ट रोजी मोहालीत खून केल्याचे उघड झाले. विकीच्या हत्येचा आरोप असलेला सिद्धू मुसेवालासोबत राहत होता. याचा बदला घेण्यासाठी मुसेवाला मारला गेला.

सिद्धू मुसेवाला हा दविंदर बंबीहाला पाठिंबा देत असल्याचेही पोलीस तपासात उघड झाले आहे. तो आपल्या प्रत्येक गाण्यात बंबीहाचा उल्लेख करत असे. हत्येमागे संगीत उद्योगाचा कोट्यवधी रुपयांचा व्यवसाय हेही कारण आहे.

स्पेशल सेलच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, सिद्धू मुसेवाला यांच्या हत्येचा कट तीन महिन्यांपूर्वी रचण्यात आला होता. बिश्नोई यांनी गोल्डी ब्रार यांच्याशी बोलून सिद्धूचे काम पूर्ण करण्यास सांगितले.

80 पोलीस कर्मचारी आणि कमांडोच्या देखरेखीखाली केली जात आहे चौकशी
मूसेवाला यांच्या हत्येनंतर उत्तर भारतात टोळीयुद्धाची शक्यता बळावली आहे. अशा परिस्थितीत रोहिणी येथील स्पेशल सेलच्या कार्यालयात कडेकोट बंदोबस्तात लॉरेन्सची चौकशी केली जात आहे.

कार्यालयात 80 हून अधिक पोलीस चोवीस तास तैनात करण्यात आले आहेत. यामध्ये स्पेशल सेलचे पोलिस, रोहिणी स्पेशल स्टाफ आणि दिल्ली पोलिसांचे कमांडो यांचा समावेश आहे. सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यांचीही नजर ठेवण्यात येत आहे.

लॉरेन्सने तुरुंगात काही महिने वापरला नाही मोबाईल
लॉरेन्स बिश्नोईने गेल्या काही महिन्यांपासून तिहार तुरुंगात मोबाईल वापरला नाही. अशा परिस्थितीत त्याने गोल्डी ब्रारला मुसेवाला मारण्याची सूचना कशी दिली, याचा तपास पोलीस करत आहेत. मात्र, काही महिन्यांपूर्वीपर्यंत लॉरेन्स तिहारमध्ये मोबाईल वापरत होता आणि सिग्नल अॅपवर बोलत होता.

बिश्नोई चौकशीत करत नव्हता सहकार्य
विशेष सेलच्या पोलिस अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे की लॉरेन्स सुरुवातीला चौकशीत फारसे सहकार्य करत नव्हता. पोलिसांच्या चौकशीदरम्यान लॉरेन्सने सुरुवातीला सांगितले की, मुसेवालाच्या हत्येशी आपला काहीही संबंध नाही.

लॉरेन्स देखील सोशल मीडिया पोस्टपासून स्वतःला दूर करत आहे, ज्यात त्याच्या टोळीचा सदस्य गोल्डी ब्रारने हत्येची जबाबदारी स्वीकारली आहे. खरे तर लॉरेन्स आणि गोल्डी ब्रार प्रत्येक वेळी नवीन शूटर्स वापरतात जेणेकरून पोलिस त्यांच्यापर्यंत सहज पोहोचू शकत नाहीत.