अमेरिकेत पुन्हा गोळीबार, आता ओक्लाहोमा रुग्णालय परिसराला केले लक्ष्य, पाच ठार


वॉशिंग्टन – अमेरिकेत पुन्हा एकदा गोळीबाराची घटना घडली आहे. यावेळी गोळीबार ओक्लाहोमाच्या तुलसा सिटी येथील सेंट फ्रान्सिस हॉस्पिटल कॉम्प्लेक्सवरील नताली बिल्डिंगमध्ये झाला. तुळसा पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अज्ञात हल्लेखोराने चार जणांची गोळ्या झाडून हत्या केली. माहिती मिळताच पोलिसांनी तत्काळ घटनास्थळ गाठून गोळीबार करणाऱ्याला ठार केले.

अमेरिकेतील शिथिल शस्त्र परवाना कायद्यामुळे अनेकदा गोळीबाराच्या घटना समोर येतात, ज्यात निष्पाप लोकांचा बळी जातो. 24 मे रोजी उवाल्डे येथील प्राथमिक शाळेत झालेल्या गोळीबारात 19 मुलांसह 23 जणांचा मृत्यू झाला होता. यावर चिंता व्यक्त करताना अध्यक्ष जो बायडन म्हणाले की, आता या दिशेने पावले उचलण्याची वेळ आली आहे.

अध्यक्ष जो बायडन यांनाही तुलसा हॉस्पिटल कॉम्प्लेक्समध्ये झालेल्या गोळीबाराची माहिती देण्यात आली. बुधवारी स्थानिक वेळेनुसार व्हाईट हाऊसने जारी केलेल्या निवेदनात असे म्हटले आहे की ते परिस्थितीवर लक्ष ठेवून आहेत. तुलसा पोलिसांनी फेसबुक पोस्टमध्ये म्हटले आहे की, एका अज्ञात रायफलमनने नताली बिल्डिंगमध्ये घुसून अंदाधुंद गोळीबार केला, सीएनएननुसार यात चार जण ठार झाले.

एक दिवसापूर्वीझाला होता शाळेत गोळीबार
अमेरिकेत गोळीबाराच्या घटनांमध्ये सातत्याने वाढ होत आहे. तुलसा येथील गोळीबाराच्या एक दिवस आधी, मंगळवारी न्यू ऑर्लिन्सच्या पदवीधर दीक्षांत समारंभात गोळाबार झाला होता. यामध्ये एका वृद्ध महिलेचा मृत्यू झाला असून दोन जण जखमी झाले आहेत. तत्पूर्वी, उवाल्डे येथील रॉब प्राथमिक शाळेत झालेल्या गोळीबारात 19 मुलांसह 23 जणांचा मृत्यू झाला होता.

बायडन यांनी न्यूझीलंडच्या पंतप्रधानांचा सल्ला घेतला
उल्लेखनीय आहे की अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष बिडेन यांनी काल न्यूझीलंडच्या पंतप्रधान जॅसिंडा आर्डर्न यांच्याशी देशातील वाढत्या गोळीबाराच्या घटनांवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी सल्लामसलत केली होती. 2019 मध्ये न्यूझीलंडच्या क्राइस्टचर्चमध्ये मुस्लिमांना लक्ष्य करून केलेल्या गोळीबारात 51 लोक मारले गेल्यानंतर न्यूझीलंड सरकारने कठोर उपाययोजना केल्यामुळे बिडेनने आर्डर्नचा सल्ला घेतला. न्यूझीलंडमध्ये लष्कराच्या रायफल्सच्या विक्रीवर बंदी घालण्याबरोबरच सरकारकडून बंदुकांची खरेदीही करण्यात आली.