‘बेस्ट’च्या बहाण्याने वाढले मुंबई पोलिसांचे पगार, जाणून घ्या किती वाढला पगार


मुंबई : जूनपासून मुंबई पोलिसांचे पगार 2700 ते 5200 रुपयांपर्यंत वाढले असले, तरी या वाढलेल्या पगारानंतर आता पोलिस कर्मचाऱ्यांना बेस्टमध्ये तिकीट काढून प्रवास करावा लागणार आहे. मुंबईचे पोलीस आयुक्त संजय पांडे यांच्या या निर्णयामुळे संपूर्ण पोलीस विभाग खूश आहे. एका पोलीस अधिकाऱ्याने या वाढलेल्या पगारामागची कहाणी सविस्तरपणे सांगितली. या अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार, कॉन्स्टेबल ते एएसआयचा 2700 ते 3200 रुपये पगार दरमहा बेस्टच्या खात्यात जातो.

तसेच पीएसआय ते एसीपी यांची 4800 ते 5200 रुपयांपर्यंत बेस्टच्या खात्यात जमा करण्यात येते. त्या बदल्यात पोलिसांना बेस्टच्या बसमधून शहरभर मोफत प्रवास करण्याची मुभा देण्यात आली. परंतु अनेक पोलिसांच्या तक्रारी आहेत की ते लोकल ट्रेनमधून प्रवास करतात किंवा त्यांच्याकडे खाजगी वाहने आहेत, त्यामुळे फार कमी लोक सरकारी किंवा वैयक्तिक कामासाठी बेस्टच्या बसमध्ये जातात, त्यामुळे त्यांच्या पगारातील बेस्टचा हिस्सा त्यांना जात आहे. पोलिस आयुक्तांनी त्याचा आढावा घेऊन त्यानंतर नवा आदेश काढला.

आधी किती कापली जायची रक्कम
या अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार, अनेक वर्षांपूर्वीपर्यंत पोलिस कल्याण निधीतून पोलिस कर्मचाऱ्यांच्या प्रवासासाठी बेस्टला पैसे पाठवले जात होते. नंतर पोलिसांच्या खात्यातून 50 ते 100 रुपयांपर्यंत रक्कम कापली जाऊ लागली. हळूहळू रक्कम 5200 रुपयांपर्यंत पोहोचली. मग बेस्टमध्ये फुकट प्रवासाच्या नावाखाली आपण खूप पैसे बुडवत आहोत, असे पोलिसांना वाटले. याचा प्रत्यय पोलिस आयुक्तांनाही आला.