Miracle Village : या ठिकाणी बलात्काऱ्यांना तुरुंगाऐवजी मिळतो सुंदर बंगला, एैशोआरामात घालवतात आयुष्य


प्रत्येक देशात बलात्कार हा गुन्हा मानला जातो. बलात्काराच्या दोषींना कठोर शिक्षेची तरतूद आहे. मात्र, जगातील विविध देशांमध्ये बलात्काराच्या दोषींना अनेक प्रकारच्या शिक्षा दिल्या जातात. पण आज आम्ही तुम्हाला अशा देशाबद्दल सांगणार आहोत, जिथे बलात्काराच्या आरोपींना तुरुंगात डांबले जात नाही, तर त्यांना एक सुंदर बंगला दिला जातो. हे जाणून तुम्हाला कदाचित विश्वास बसणार नाही, पण हे पूर्णपणे सत्य आहे.

सर्वात आश्चर्याची बाब म्हणजे बलात्काराच्या आरोपींना बंगल्यात सर्व सुविधा मिळतात. या बंगल्यात तो पत्नी आणि मुलांसह राहू शकतो. वास्तविक, फ्लोरिडाच्या बाहेरील भागात, मिरॅकल व्हिलेजमध्ये, बलात्काराच्या आरोपींना एक सुंदर बंगला देण्यात आला आहे. येथे सुमारे दोनशे बलात्काराचे आरोपी आपल्या कुटुंबियांसोबत जीवन जगत आहेत. चला जाणून घेऊया यामागचे कारण काय?

पोलिसांनी बलात्कारातील काही आरोपींना मिरॅकल व्हिलेजमध्ये ठेवले आहे, तर अनेक आरोपींना कुटुंबीयांनी सोडून दिले आहे. या आरोपींना कोणी मान दिला नाही, त्यांना राहण्यासाठी जागाही मिळत नव्हती. अशा परिस्थितीत आरोपींना राहण्यासाठी घर मिळाले आणि येथे राहून त्यांना आपल्या गुन्ह्याचा पश्चाताप होतो.

वीस एकरात पसरले आहे गाव
सुमारे 20 एकरात वसलेले हे छोटेसे गाव आहे. हे गाव 2009 मध्ये बलात्काराच्या दोषींसाठी स्थापन करण्यात आले होते. त्याला आपल्या कुटुंबासह येथे आरामात राहता यावे म्हणून हे करण्यात आले. अमेरिकेत लैंगिक अत्याचाराचे सर्वाधिक आरोप असल्याचे सांगितले जात आहे.

एका फोटोग्राफरने या गावात राहणाऱ्या लोकांबद्दल सांगितले आहे. हे गाव 1960 मध्ये घरातील नोकरांसाठी तयार करण्यात आले. मात्र, एखाद्यावर अत्यंत गंभीर आरोप असल्यास तो येथे राहू शकत नाही.

एका खास उद्देशासाठी बांधले गेले हे गाव
हे गाव वसवण्यामागे विशेष हेतू होता. हे गाव पास्टर डिक इथरो यांनी वसवले होते. फ्लोरिडामध्ये लैंगिक अत्याचाराच्या आरोपीसाठी घर मिळणे अत्यंत कठीण होते, असे त्यांचे म्हणणे आहे. नियमांनुसार, लैंगिक अत्याचाराचे आरोप असलेल्यांना त्या भागातील शाळा, खेळाचे मैदान, उद्याने किंवा मुलांशी संबंधित कोणत्याही गोष्टीपासून 1000 फूट परिसरात राहू शकत नाही. त्यामुळे या आरोपींना घरी पोहोचवणे अशक्य होते.

कसे मिळते येथे घर
या गावात मर्यादित घरे आहेत. घरापेक्षा जास्त अधिक अर्ज येथे राहण्यासाठी येतात. वेटिंग सिस्टीमनुसार येथे लोकांना घर मिळते. सर्वात मोठी गोष्ट म्हणजे या गावात राहणाऱ्या लोकांना अनेक प्रकारचे क्लासेस दिले जातात. याशिवाय अनेक प्रकारचे कार्यक्रम चालवले जातात. येथे राहणारे बहुतांश लोक आजूबाजूच्या परिसरात काम करतात. या गावात स्थायिक झालेले पादरी दर आठवड्याला त्यांना खऱ्या मार्गावर जाण्यासाठी बायबलचे वर्ग देतात. ते लोक तिथे आरामात राहतात.