Johnny Depp Vs Amber Heard: जॉनी डेपने मानहानीचा खटला जिंकला, ज्युरीने अभिनेत्याच्या बाजूने दिला निर्णय


हॉलिवूडचा सुपरस्टार जॉनी डेप त्याची पूर्व पत्नी एम्बर हर्ड विरुद्ध हाय-प्रोफाइल मानहानीच्या खटल्यामुळे बराच काळ चर्चेत आहे. जॉनी डेप आणि अंबर हर्ड यांच्यात दीर्घकाळ कायदेशीर लढाई सुरू होती, ज्यावर अखेर हा निकाल देण्यात आला आहे. दीर्घकाळ चाललेल्या या कायदेशीर लढाईत एकापाठोपाठ एक अनेक धक्कादायक खुलासे समोर आले. गेल्या सहा आठवड्यात 100 तासांहून अधिक साक्ष झाल्यानंतर न्यायालयाने या संपूर्ण प्रकरणात आपला निकाल दिला आहे.

जॉनी डेप-अंबर हर्ड मानहानीच्या खटल्यात, ज्युरीने जॉनी डेपच्या बाजूने निर्णय दिला. या प्रकरणातील ज्युरीने अंबर हर्डला मानहानीसाठी दोषी ठरवले आणि निर्णय दिला की जॉनी डेप आपली बदनामी झाल्याचे सिद्ध करण्यास सक्षम आहे. याव्यतिरिक्त, ज्युरीने अंबर हर्डला $10 दशलक्ष नुकसान भरपाई आणि $5 दशलक्ष दंडात्मक नुकसान भरण्याचे आदेश दिले.

याव्यतिरिक्त, ज्युरीने जॉनी डेपला अंबरच्या काउंटर सूटमध्ये काही मानहानीसाठी दोषी आढळले. या संदर्भात अभिनेत्याला $2 दशलक्ष नुकसान भरपाई देण्यास सांगितले आहे. रिपोर्टनुसार, जॉनीच्या बाजूने निकाल लागताच कोर्टाच्या बाहेर जमलेली गर्दी जल्लोष करताना दिसली.

विशेष म्हणजे, जॉनी डेप आणि अंबर यांच्यात कायदेशीर लढाई सुरू झाली, जेव्हा अंबरने 2018 मध्ये एका वृत्तपत्रात एक लेख लिहिला. यामध्ये तिने स्वत:ला घरगुती हिंसाचाराचा बळी असल्याचे सांगितले. यानंतर जॉनी डेपने अंबरविरुद्ध मानहानीचा खटला दाखल केला. तेव्हापासून दोघेही त्यांच्या वैयक्तिक आयुष्याशी संबंधित खुलासे करत आहेत. जॉनी आणि अंबरने फेब्रुवारी 2015 मध्ये लग्न केले. दोन वर्षांनी दोघांचा घटस्फोट झाला.