महाराष्ट्रात कोविडचे रुग्ण अचानक अनेक पटींनी वाढले, मुंबईतील 11 वॉर्ड बनले कोरोना हॉटस्पॉट


मुंबई : मुंबईसह महाराष्ट्रात नवीन कोरोना रुग्णांचा आलेख झपाट्याने वाढत आहे. मुंबईत अशी अनेक क्षेत्रे आहेत, जिथे जास्त प्रकरणे आढळून येत आहेत. मुंबई महानगरपालिकेच्या डॅश बोर्डाच्या म्हणण्यानुसार, मुंबईतील 11 वॉर्ड सध्या कोरोनाचे हॉटस्पॉट राहिले आहेत. येथे आणखी नवीन प्रकरणे आढळून येत आहेत. या कारणास्तव, या वॉर्डांमधील कोरोना रुग्णांचा साप्ताहिक वाढीचा दर मुंबईच्या सरासरी वाढीच्या दरापेक्षा जास्त आहे.

मुंबईत गेल्या काही दिवसांपासून दररोज 300 हून अधिक नवीन प्रकरणे समोर येत आहेत. एच-पश्चिम वॉर्ड वांद्रे, एच-पूर्व वॉर्ड खार, ए-वॉर्ड कुलाबा, एफ-दक्षिण वॉर्ड परळ, के-पश्चिम अंधेरी, एच-पूर्व वॉर्ड खार , जी-दक्षिण वॉर्ड एल्फिन्स्टन, एफ-दक्षिण वॉर्ड परेल, एफ-उत्तर माटुंगा, डी-वर्ड ग्रँट रोड, पी-दक्षिण गोरेगाव, के-पश्चिम वॉर्ड अंधेरी, एम-पश्चिम चेंबूर आणि एल-वॉर्ड कुर्ला येथे अधिक रुग्ण आढळले आहेत. या भागातील कोरोना रुग्णांचा साप्ताहिक वाढीचा दर 0.028 टक्के ते 0.052 टक्के आहे, तर मुंबईचा सरासरी साप्ताहिक वाढीचा दर 0.026 टक्के आहे.

देशातील सर्वाधिक प्रकरणे
मंगळवारी महाराष्ट्रात कोरोना विषाणूच्या संसर्गाची 711 नवीन रुग्णांची नोंद झाली असून एका रुग्णाचा मृत्यू झाला आहे. आरोग्य विभागाच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, महाराष्ट्रात 711 नवीन रुग्णांसह एकूण संक्रमित लोकांची संख्या 78,87,086 झाली आहे. आदल्या दिवशी एका रुग्णाचा मृत्यू झाल्याने मृतांची संख्या 1,47,860 वर पोहोचली आहे. महाराष्ट्रात सध्या 3475 रुग्ण उपचार घेत आहेत. राज्यात शेवटच्या दिवसात 366 लोक संसर्गमुक्त झाले असून आतापर्यंत एकूण 77,35,751 लोक संसर्गातून बरे झाले आहेत.

कोविडमुळे मृत्युमुखी पडलेल्यांच्या कुटुंबीयांना 50000
कोविड-19 मुळे मृत्युमुखी पडलेल्या 17 हजार लोकांच्या कुटुंबीयांना 50-50 हजार रुपये देण्याचा आदेश महाराष्ट्र सरकारने जारी केला आहे. ज्यांचे अर्ज स्क्रीनिंग समितीने मंजूर केले आहेत त्यांना ही रक्कम दिली जाईल. राज्याच्या महसूल विभागाने शासन प्रस्ताव जारी करून त्यावर तातडीने कार्यवाही करण्याचे निर्देश दिले आहेत. गेल्या वर्षी सप्टेंबरमध्ये, केंद्र सरकारने कोविड-19 मुळे पीडित लोकांच्या नातेवाईकांना 50,000 रुपयांची मदत देण्याचे आदेश दिले होते.

मे महिन्यात, महाराष्ट्र सरकारने कोविड-19 मुळे मृत्यूमुखी पडलेल्यांच्या 1.81 लाख नातेवाईकांना सानुग्रह अनुदान दिले. तथापि, सरकारने मंगळवारी जारी केलेल्या आपल्या आदेशात केवळ 17,000 अर्जदारांसाठीच रक्कम मंजूर केली.