हार्दिक पटेल राजकारणात येण्यापूर्वी होता बेरोजगार, आता असे आहे राहणीमान


नवी दिल्ली – काँग्रेसचे माजी नेते हार्दिक पटेल भारतीय जनता पक्षात प्रवेश करणार आहेत. 2 जून रोजी भाजपमध्ये प्रवेश करणाऱ्या हार्दिक पटेलने 18 मे रोजी काँग्रेसचा राजीनामा दिला होता. या वर्षी होणाऱ्या गुजरात विधानसभा निवडणुकीपूर्वी हार्दिक पटेलचे हे पाऊल राजकीय वर्तुळात जोर धरू लागले आहे. हार्दिक पटेलने निवडणुकीपूर्वी पक्ष सोडला आणि काँग्रेसला मोठा धक्का दिला, तर त्यांचे हे पाऊल भाजपसाठी फायदेशीर ठरू शकते. पाटीदार आंदोलनानंतर प्रकाशझोतात आलेला हार्दिक पटेल हे गुजरातच्या राजकारणातील एक मोठे नाव आहे. त्यांनी नवनिर्माण सेनेची स्थापना केली. नंतर 2019 मध्ये काँग्रेसमध्ये सामील झाले पण त्याच वर्षी काँग्रेस नेतृत्वावर गंभीर आरोप करत त्यांनी पक्षाचा राजीनामा दिला. हार्दिक पटेलने गेल्या काही वर्षात खूप प्रसिद्धी मिळवली आहे पण तुम्हाला माहित आहे का हार्दिक पटेल किती शिक्षित आहे? हार्दिक पटेल किती कमावतो आणि त्याची एकूण संपत्ती किती आहे? चला जाणून घेऊया हार्दिक पटेलच्या जीवनशैलीबद्दल.

हार्दिक पटेल यांचे शिक्षण
अहमदाबादच्या विरमगाममध्ये जन्मलेल्या हार्दिक पटेलने सुरुवातीचे शिक्षण विरमगाम येथील दिव्य ज्योती शाळेतून घेतले. त्यानंतर 2010 मध्ये अहमदाबादच्या सहजानंद कॉलेजमधून बी.कॉमची पदवी घेतली. हार्दिक पटेलने महाविद्यालयीन काळात विद्यार्थी संघटनेच्या राजकारणात प्रवेश केला. त्या दिवसांत हार्दिकने विद्यार्थी संघटनेच्या सरचिटणीसपदासाठी निवडणूक लढवली आणि बिनविरोध निवडून आले.

हार्दिक पटेलचे घर
नेता हार्दिक पटेलचे वडील व्यापारी आहेत. कॉलेजच्या दिवसांमध्ये हार्दिकने वडिलांना त्यांच्या व्यवसायात मदत करायला सुरुवात केली. हार्दिकचे अहमदाबादमध्ये खाजगी निवासस्थान आहे, ज्यामध्ये तो आपल्या कुटुंबासह राहतो. हार्दिक लग्नानंतर पत्नी आणि आई-वडिलांसोबत राहतो.

हार्दिक पटेलची कमाई
कॉलेजच्या दिवसांमध्ये हार्दिक पटेलने बसस्थानकावर समाजसेवेसाठी पोर्टेबल वॉटर स्टँड बांधला होता. राजकारणात ते पूर्णपणे सक्रिय असले तरी हार्दिक पटेल त्याच्या वडिलांच्या व्यवसायातून कमावतो.

हार्दिक पटेलची जीवनशैली
काँग्रेसचे माजी नेते हार्दिक पटेल यांच्या निव्वळ संपत्तीबद्दल फारशी माहिती नाही. मात्र, राजकारणात आलेला हार्दिक पटेल हा बेरोजगार तरुण म्हणून ओळखला जात होता, तो पाटीदार आरक्षण आंदोलनामुळे चर्चेत आला होता. तो एका साध्या कुटुंबातील आहे, जो नेहमीच साधेपणाचे जीवन जगत होता, परंतु रिपोर्ट्सनुसार, आता हार्दिकची जीवनशैली बदलली आहे. हार्दिक पटेलचे दोन सहकारी केतन पटेल आणि चिराग पटेल यांनीही त्याच्यावर पटेल आरक्षण आंदोलनात मिळालेल्या निधीचा गैरवापर केल्याचा आरोप केला होता.