महिन्यात दोनदा गर्भवती झाली महिला, दिला जुळ्या मुलांना जन्म, डॉक्टर आणि आई दोघेही झाले हैराण


आधीच गर्भवती असतानाही एखादी स्त्री पुन्हा गर्भवती होऊ शकते, असे तुम्ही क्वचितच ऐकले असेल किंवा पाहिले असेल. खरं तर, हे प्रत्यक्षात घडले आहे. टेक्सासमध्ये राहणाऱ्या 30 वर्षीय कारा विनहोल्डने अलीकडेच जुळ्या मुलांना जन्म दिला आहे, परंतु तिच्या गरोदरपणाची वेळ वेगळी होती. कैरासोबतची ही घटना जगभर व्हायरल होत आहे. कैराचे यापूर्वी 3 गर्भपात झाले आहेत, त्यापैकी एक तिच्या जीवासाठी धोकादायक होता. पण, कैराचे असे काय झाले, ज्याचा तिने विचारही केला नव्हता. गरोदर राहिल्यानंतर ती पुन्हा गरोदर राहिली.

हेल्थलाइनच्या मते, या स्थितीला सुपरफेटेशन म्हणतात, ज्यामध्ये स्त्री जुन्या गर्भधारणेदरम्यानच पुन्हा गर्भधारणा करते. कैराने डॉक्टरांना विचारले की हे कसे झाले आणि तो (दुसरा मुलगा) आधी नव्हता, आता कसे? यावर कैराच्या डॉक्टरांनी त्यांना सांगितले की, कारा दोनदा ओव्ह्युलेट झाली, म्हणजेच तिचा गर्भ एकाच वेळी बाहेर पडला, पण तिच्या गर्भधारणेची वेळ एक आठवड्यानंतर आली.

गेल्या वर्षी फेब्रुवारीमध्ये कारा प्रेग्नंट होती, पुढच्याच महिन्यात तिला दुसऱ्यांदा गरोदर असल्याची माहिती मिळाली. तिने 6 मिनिटांच्या अंतराने आपल्या दोन्ही मुलांना जन्म दिला.

हा तिच्या आयुष्यातील सर्वात मोठा चमत्कार असल्याचे कैरा म्हणते. कारा आणि तिच्या पतीने त्यांच्या पहिल्या मुलाच्या जन्मानंतर 2018 मध्ये दुसऱ्या मुलासाठी प्रयत्न सुरू केले, परंतु 2019 आणि 2020 मध्ये त्यांचे दोन गर्भपात झाले आणि तिसऱ्या गर्भपाताच्या वेळी त्यांचे प्राण वाचले. पण, यावेळी काय झाले, याची कल्पना कैराला स्वप्नातही नव्हती. आपल्या मुलाच्या जन्माने ते अत्यंत आनंदी आणि उत्साहित आहेत.