Mahindra XUV700: महिंद्राच्या या SUV ची वाढत आहे सातत्याने मागणी, आतापर्यंत दीड लाखांहून अधिक बुकिंग


लॉन्च झाल्यापासून महिंद्रा XUV700 चा जलवा कायम आहे. महिंद्राची ही नवीन SUV ऑगस्ट 2021 मध्ये लॉन्च झाली. तेव्हापासून, त्याच्या वैशिष्ट्यांमुळे, त्याची मागणी सतत वाढत आहे. Mahindra XUV700 ला लॉन्च झाल्यापासून 1.7 लाखाहून अधिक बुकिंग मिळाले आहेत. त्याच वेळी, एप्रिल 2022 पर्यंत, त्याची 30,000 पेक्षा जास्त विक्री झाली आहे. मात्र, या आलिशान SUV ची वाढती मागणी पाहता तिच्या डिलिव्हरीसाठी अजून प्रतीक्षा करावी लागणार आहे. एका अंदाजानुसार, XUV700 ची दरमहा सुमारे 10,000 युनिट्सची बुकिंग होत आहे.

ऑटो क्षेत्रातील सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, सध्या या आलिशान XUV700 ची प्रतीक्षा वेळ सुमारे 18 ते 24 महिने आहे. दुसरीकडे, जर आपण डिलिव्हरीसाठी त्याच्या वेगवेगळ्या प्रकारांबद्दल बोललो, तर त्याच्या बेस-स्पेक XUV700 MX पेट्रोल व्हेरिएंटसाठी किमान प्रतीक्षा करावी लागेल. त्याची डिलिव्हरी अवघ्या तीन ते चार महिन्यांत होत आहे. त्याचवेळी, डिझेल व्हेरियंटच्या बेस मॉडेलसाठी सहा महिन्यांपर्यंत प्रतीक्षा करावी लागू शकते. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की सध्या सुमारे 78,000 ग्राहक त्यांच्या वाहनाच्या वितरणाच्या प्रतीक्षेत आहेत.

या वैशिष्ट्यांमुळे, वाढत आहे मागणी
Mahindra XUV700 SUV पेट्रोल आणि डिझेल इंजिन पर्यायांमध्ये येते. पेट्रोल मॉडेलमध्ये 2.0-लिटर, चार-सिलेंडर, टर्बो-पेट्रोल महिंद्रा mStallion इंजिन आहे. हे इंजिन 200 hp पॉवर आणि 380 Nm टॉर्क जनरेट करते. त्याच वेळी, या SUV ला 2.2-लीटर, चार-सिलेंडर mHawk टर्बोचार्ज्ड डिझेल इंजिनचा पर्याय मिळतो. हे इंजिन 155 hp पॉवर आणि 360 Nm टॉर्क जनरेट करते. त्याच वेळी, त्याच्या उच्च वेरिएंटचे इंजिन 185hp पॉवर आणि 420Nm टॉर्क जनरेट करते. डिझेल इंजिन झिप, झॅप, झूम आणि कस्टम या चार ड्राइव्ह मोडसह येते. दोन्ही इंजिनमध्ये 6-स्पीड मॅन्युअल आणि 6-स्पीड ऑटोमॅटिक गिअरबॉक्स पर्याय आहेत.

लुक आणि डिझाइन
SUV वर स्टायलिश आणि ग्रिल देण्यात आली आहे. ज्याच्या मध्यभागी कंपनीचा नवीन लोगो ठळकपणे दिसत आहे. लोखंडी जाळीच्या दोन्ही बाजूला मोठे C-आकाराचे LED DRL आहेत. त्याच्या आत प्रोजेक्टर हेडलाइट्स आहेत. नवीन डिझाइन केलेले फॉग लॅम्प तळाशी असलेल्या बंपरमध्ये आढळतात. एसयूव्हीमध्ये पॉप-आउट डोअर हँडल आहेत. कारच्या मागील बाजूस मोठे टेल लाइट आणि जुळी पाच-स्पोक अलॉय व्हील आहेत.

आतील वैशिष्ट्ये
Mahindra XUV700 च्या इंटीरियरबद्दल बोलायचे झाले तर ते अतिशय स्वच्छ लुक आणि आधुनिक डिझाइनसह येते. डॅशबोर्डमध्ये ड्युअल 10.25-इंच स्क्रीन लेआउट आहे. यात एक इन्फोटेनमेंट आणि दुसरे इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर आहे. नवीन Android X इंटरफेस त्याच्या इन्फोटेनमेंट सिस्टममध्ये वापरण्यात आला आहे. यात अंगभूत Amazon Alexa व्हर्च्युअल असिस्टंट देखील आहे. हे व्हॉईस कमांडद्वारे नियंत्रित केले जाऊ शकते.

त्याची इन्फोटेनमेंट सिस्टम अँड्रॉइड ऑटो आणि ऍपल कारप्ले कनेक्टिव्हिटीला सपोर्ट करते. यात वायरलेस चार्जर, पॅनोरॅमिक सनरूफ, ऑटो बूस्टर हेडलाइट्स, ड्युअल-झोन ऑटोमॅटिक क्लायमेट कंट्रोल, लेदर अपहोल्स्ट्री आणि डॅशबोर्ड इन्सर्ट, इलेक्ट्रॉनिक पार्किंग ब्रेक आणि सब-वूफरसह 12 स्पीकर सेटअप मिळतात. त्याची रचना सोनीने केली आहे.

व्हेरिएंट
Mahindra XUV700 SUV दोन ट्रिममध्ये येते – MX आणि AX. नंतरचे ट्रिम तीन प्रकारांमध्ये विभागले गेले आहे – AX3, AX5 आणि AX7. हे 5-सीटर आणि 7-सीटर पर्यायांमध्ये येते. ही SUV ADAS वैशिष्ट्यांसह येते. यामध्ये अडॅप्टिव्ह क्रूझ कंट्रोल, लेन किपिंग असिस्ट आणि आपत्कालीन स्वायत्त ब्रेकिंगचा समावेश आहे.

सुरक्षा रेटिंग आणि किंमत
सुरक्षा वैशिष्ट्यांबद्दल बोलायचे झाल्यास, XUV700 ला ग्लोबल NCAP द्वारे 5-स्टार सुरक्षा रेटिंग मिळाले आहे. यामुळे ती देशातील सर्वात सुरक्षित मध्यम आकाराची एसयूव्ही बनली आहे. सुरक्षा रेटिंग गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये बाहेर आले होते, ज्यामध्ये XUV700 ला प्रौढ सुरक्षेसाठी 5 स्टार आणि मुलांच्या सुरक्षेसाठी 4-स्टार मिळाले होते. महिंद्रा XUV700 ची दिल्ली एक्स-शोरूम किंमत 12.95 लाख ते 23.79 लाख रुपये आहे.