आधी उद्धव आणि राज ठाकरे, आता छत्रपतींच्या घराला आग लावत आहेत संजय राऊत : नितेश राणे


मुंबई : केंद्रीय मंत्री नारायण राणे यांचे पुत्र आणि भाजप आमदार नितेश राणे यांनी शिवसेना खासदार संजय राऊत यांच्यावर जोरदार निशाणा साधला आहे. ते म्हणाले की, संजय राऊत यांना घर फोडण्याचा इतिहास आहे. याआधी त्यांनी राज ठाकरे आणि उद्धव ठाकरे यांच्यात संघर्ष सुरू केला होता. आता त्यांचे लक्ष्य छत्रपती शिवाजी महाराजांचे घर झाले आहे. आता ते छत्रपती संभाजी राजेंच्या घरालाच आग लावण्यात व्यस्त आहेत. सोमवारी सायंकाळी कोल्हापुरात त्यांनी संजय राऊत यांच्यावर हे गंभीर आरोप केले आहेत. शिवसेनेने छत्रपती संभाजी राजेंना राज्यसभेची उमेदवारी न दिल्याच्या मुद्द्यावरून दोन्ही बाजूंकडून आरोप-प्रत्यारोप होत आहेत.

काय म्हणाले नितेश राणे
नितेश राणे म्हणाले की, संजय राऊत यांनी यापूर्वी ठाकरे कुटुंबात आग लावली होती. राज ठाकरे आणि उद्धव ठाकरे यांच्यात भांडण सुरू करण्यात त्यांचा सहभाग होता. संजय राऊत हे देखील त्यापैकीच एक होते. संजय राऊत यांना घर फोडण्याचा जुना इतिहास आहे. हे काम त्यांच्यासाठी अजिबात नवीन नाही. राणे म्हणाले राज ठाकरेंनी शिवसेना सोडली तेव्हा त्यांच्या समर्थकांनी संजय राऊत यांच्या गाडीची तोडफोड केल्याचे तुम्हाला आठवत असेल. दोन्ही भावांमध्ये आग लावण्याचे काम संजय राऊत यांनी केल्याचेही अनेकांना आठवत असेल. राणे एवढ्यावरच थांबले नाहीत, बाळासाहेबांनीही आपल्या अनेक भाषणात घर पेटवल्याचा उल्लेख केला होता.

आता छत्रपतींच्या घराला आग लावत आहेत राऊत
संजय राऊत यांच्या विरोधात बोलताना नितेश राणे म्हणाले की, आता ते छत्रपतींच्या घरालाही आग लावण्याचा प्रयत्न करत आहेत. जे कालपर्यंत ठाकरे कुटुंबात आग लावत होते. आज छत्रपतींच्या घरी पोहोचले आहेत. संजय राऊत यांच्या अंगरक्षकांनी दहा मिनिटे सुटी घेतली पाहिजे आणि मराठा समाजानेही त्यांच्याकडे लक्ष द्यावे, असे राणे म्हणाले. बाळासाहेब ठाकरेंच्या घरात जी आग लावली, तीच आग आता छत्रपतींच्या घरातही लागली आहे.

संजय राऊत यांची कुत्र्याशी तुलना
संजय राऊत यांच्यावर नितेश राणे यांनी त्यांची तुलना शाहूजी महाराजांच्या कुत्र्याशी केली. संजय राऊत यांना योग्य ठिकाणी बसवल्याबद्दल मी शाहू महाराजांना वंदन करेन, असे राणे म्हणाले. जणू त्यांचा कुत्रा एका बाजूला आणि संजय राऊत दुसऱ्या बाजूला बसले होते.

फडणवीस आश्वासन पाळतात
देवेंद्र फडणवीस यांनी संभाजी राजेंना वचन दिले असते, तर ते पाळले असते, असे नितेश राणे म्हणाले. निवडणूक जिंकूनही ते यायचे. संभाजी राजेंना त्यांच्या राज्यसभेच्या कार्यकाळात भाजप, पंतप्रधान, अमित शहा आणि देवेंद्र फडणवीस यांनी योग्य आदर दिला आहे. तुम्हाला राज्यसभेवर पाठवतो, असे फडणवीस यांनी सांगितले असते, तर ते 101 टक्के जिंकले असते. देवेंद्र नव्हे तर उद्धव ठाकरे आपला शब्द बदलतात, असे ते म्हणाले.