हार्दिक पटेल आज भाजपमध्ये प्रवेश करणार? यावर दिले स्वतः उत्तर


अहमदाबाद – काँग्रेसचे माजी नेते हार्दिक पटेल यांनी भारतीय जनता पक्षामध्ये (भाजप) प्रवेश करण्याबाबत मोठे वक्तव्य केले आहे. सर्व अटकळांचे खंडन करताना ते म्हणाले की मी सोमवारी भाजपमध्ये प्रवेश करणार नाही. रविवारी पीटीआय या वृत्तसंस्थेशी बोलताना पटेल म्हणाले की, मी उद्या (सोमवार) भाजपमध्ये प्रवेश करणार नाही, असे काही घडले तर मी तुम्हाला सांगेन. हार्दिक पटेलने 18 मे रोजी काँग्रेस पक्षाचा राजीनामा दिला होता. निवडणुकीपूर्वी त्यांचे हे पाऊल काँग्रेससाठी मोठा धक्का मानला जात आहे. काँग्रेस सोडण्यापूर्वी हार्दिकने पक्षप्रमुख सोनिया गांधी यांना पत्र लिहिले होते.

राजीनामा पत्रात काँग्रेसवर साधण्यात आला जोरदार निशाणा
आपल्या राजीनामा पत्रात हार्दिकने लिहिले होते की, काँग्रेस पक्ष केवळ निषेधाच्या राजकारणासाठी कमी झाला आहे, तर देशातील जनतेला विरोध नाही, तर त्यांच्या भविष्याचा विचार करणारा आणि देशाला पुढे नेण्याची क्षमता असलेला पर्याय हवा आहे. त्यांनी राजीनामा पत्रात पुढे लिहिले आहे की, अयोध्येतील राम मंदिर असो, सीएए-एनआरसीचा मुद्दा असो, जम्मू-काश्मीरमधून कलम 370 हटवणे असो किंवा जीएसटी लागू करणे असो, देशाला दीर्घ काळापासून यावर तोडगा हवा होता. मात्र, काँग्रेसने यात केवळ अडथळा म्हणून काम केले. काँग्रेसची भूमिका केवळ केंद्राला विरोध करण्यापुरती मर्यादित होती.

पंजाबच्या मान सरकारवर हार्दिकने केला हल्लाबोल
उत्तरेकडील राज्यातील भगवंत मान सरकारवर हल्ला करताना पटेल यांनी ट्विट केले की, कोणत्याही सरकारला अराजकतेच्या हातात पडणे किती घातक आहे, हे पंजाबला आज एका अत्यंत दुःखद घटनेने कळले आहे. काही दिवसांपूर्वी एका आंतरराष्ट्रीय कबड्डीपटूची निर्घृण हत्या आणि सिद्धू मूसावळे या प्रख्यात युवा कलाकाराची आज अनेक महत्त्वाचे प्रश्न उपस्थित होत आहेत. पंजाबचे मुख्यमंत्री आणि दिल्लीतून आम आदमी पक्षाचे पंजाब सरकार चालवणाऱ्या जनतेला पंजाबला वेदना देण्यासाठी काँग्रेससारखा दुसरा पक्ष बनवायचा आहे की जनतेसाठी खरोखर काही करायचे आहे, याचा विचार करावा लागेल.