भाजपच्या राष्ट्रीय प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांच्यावर आणखी एक गुन्हा दाखल, मोहम्मद पैगंबर यांच्याबद्दल आक्षेपार्ह टिप्पणी


मुंबई – भाजपच्या राष्ट्रीय प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांच्या अडचणीत वाढ होत आहे. नुपूर शर्माविरुद्ध ठाण्यातील मुंब्रा पोलिस ठाण्यात आणखी एक गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. शत्रुत्वाला प्रोत्साहन आणि धार्मिक भावना दुखावल्याच्या आरोपाखाली नुपूर शर्माविरुद्ध आयपीसीच्या अनेक कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्यात आला असल्याची माहिती पोलिसांनी दिली आहे. नुपूर शर्मावर एका टीव्ही चॅनलवरील चर्चेदरम्यान पैगंबर मोहम्मद यांच्यावर कथितपणे आक्षेपार्ह टिप्पणी केल्याचा आरोप आहे.

यापूर्वी मुंबई पोलिसांनी नुपूर शर्मा यांच्यावर आक्षेपार्ह टिप्पणी केल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल केला होता. मुंबई पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले की, रझा अकादमी या मुस्लिम संघटनेचे सहसचिव इरफान शेख यांच्या तक्रारीवरून शनिवारी रात्री दक्षिण मुंबईतील पायधुनी पोलिस ठाण्यात शर्माविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला.

शर्मा यांच्यावर भारतीय दंड संहिता कलम 295A (कोणत्याही वर्गाच्या धर्माचा किंवा धार्मिक श्रद्धांचा अपमान करून धार्मिक भावना दुखावण्याच्या हेतूने जाणीवपूर्वक आणि दुर्भावनापूर्ण कृत्ये केली), 153A (गटांमधील वैर वाढवणे) अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. 505(2) आणि 505(2) (विविध समुदायांमध्ये शत्रुत्व, द्वेष किंवा शत्रुत्वाची भावना निर्माण करण्याच्या उद्देशाने खोटी विधाने पसरवणे). पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, शेखने आपल्या तक्रारीत म्हटले आहे की, शर्मा यांच्या वक्तव्याची व्हॉट्सअॅपवर क्लिप सापडली असून त्यामुळे त्यांच्या धार्मिक भावना दुखावल्या गेल्या आहेत.

नुपूर शर्मा यांच्यावर कठोर कारवाई करावी
तत्पूर्वी, जम्मू-काश्मीर नॅशनल कॉन्फरन्स (NC) ने नुपूर शर्मा यांच्यावर कठोर कारवाई करण्याची मागणी केली होती. युथ नॅशनल कॉन्फरन्सचे (काश्मीर) प्रांताध्यक्ष सलमान अली सागर यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, एका राष्ट्रीय टीव्ही चॅनलवरील चर्चेदरम्यान पक्षाने पैगंबर असल्याचे सांगितले. भाजपच्या प्रवक्त्याने मोहम्मद यांच्या विरोधात केलेल्या निंदनीय, अपमानास्पद आणि भितीदायक वक्तव्यामुळे शर्मा यांची कल्पना पूर्णपणे निराधार आणि अवांछनीय असल्याचे त्यांनी म्हटले आहे.

भाजप आणि केंद्र सरकारने माफी मागावी – सलमान अली सागर
सलमान अली सागर म्हणाले, भाजप आणि केंद्र सरकारने अशा अपमानजनक वक्तव्याबद्दल बिनशर्त माफी मागावी, कारण या टिप्पणीमध्ये मुस्लिमांसाठी सर्वात पवित्र नावाचा वापर जातीय उन्माद पसरवण्याचा प्रयत्न केला गेला होता. ते म्हणाले की, नागरिकांना अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याची हमी देणाऱ्या घटनेच्या कलम 19 च्या नावाखाली भगवा ब्रिगेडची हुशारी लपवता येणार नाही. शर्मा यांच्यावरील कारवाईने देशातील त्या सर्व नापाक घटकांना एक कडक संदेश द्यायला हवा, जे आपल्या राजकीय सुसंस्कृतपणासाठी हिंदू-मुस्लिम यांच्यात दरी निर्माण करू पाहत आहेत.