BMC पुन्हा पोहोचली नवनीत राणा यांच्या घरी, फ्लॅटमध्ये बेकायदा बांधकाम केल्याचा आरोप


मुंबई : महाराष्ट्रातील अमरावती जिल्ह्याच्या खासदार नवनीत राणा यांच्या मुंबई परिसरातील फ्लॅटच्या ऑडिटसाठी महानगर पालिकेची टीम पोहोचली असून महानगर पालिकेने नवनीत राणा यांच्या फ्लॅटमध्ये बेकायदा बांधकामाचा आरोप केला आहे. या संदर्भात महानगर पालिकेने नवनीत राणा यांना दोन नोटिसाही पाठवल्या होत्या. मात्र, दिंडोशी न्यायालयाने राणा दाम्पत्याला दिलासा देताना पुढील सुनावणीपर्यंत कारवाई न करण्याचे आदेश महानगर पालिकेला दिले आहेत. या इमारतीत आणखी बेकायदा बांधकामे झाली आहेत का, याचाही महानगर पालिके तपास करत आहे. महानगर पालिकेच्या टीममध्ये दोन अधिकाऱ्यांचाही समावेश आहे.

बेकायदा बांधकाम प्रकरणात दिंडोशी न्यायालयातून दिलासा
बेकायदा बांधकाम प्रकरणी नवनीत राणा आणि त्यांचे पती रवी राणा यांना दिंडोशी न्यायालयातून दिलासा मिळाला आहे. पुढील सुनावणीपर्यंत राणा दाम्पत्यावर कोणतीही कारवाई करू नये, असे आदेश न्यायालयाने महानगर पालिकेला दिले आहेत. वास्तविक राणा दाम्पत्याचा मुंबईतील खार भागात फ्लॅट आहे. ज्यामध्ये महानगर पालिकेने बेकायदा बांधकामाबाबत बोलले आहे. या संदर्भात महानगर पालिकेने फ्लॅटची पाहणीही केली होती. महानगर पालिकेच्या तपासणीत फ्लॅटमध्ये अनेक प्रकारची बेकायदा बांधकामे आढळून आली.

त्यानंतर महानगर पालिकेने राणा दाम्पत्याला नोटीस पाठवून उत्तर मागितले होते. समाधानकारक उत्तर न मिळाल्याने महानगर पालिकेने कारवाई करण्याचेही सांगितले होते. महानगर पालिकेच्या नोटीसनंतर राणा दाम्पत्याने दिंडोशी न्यायालयात धाव घेतली होती.

नवनीत राणा यांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले
दरम्यान मुंबई सत्र न्यायालयाने राणा दाम्पत्याला काही अटींसह जामीन मंजूर केला होता. ज्यामध्ये मुख्य अट होती की त्या मीडियाशी बोलणार नाही. तुरुंगातून सुटल्यानंतर नवनीत राणा यांना थेट मुंबईतील लीलावती रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. त्यांनी छाती, घसा दुखणे आणि स्पॉन्डिलायटिसची तक्रार केली होती. नवनीत राणा यांना रविवारी रुग्णालयातून डिस्चार्ज देण्यात आला. नवनीत राणा जवळपास चार दिवस रुग्णालयात होते.