माझे तोंड उघडू नका, शिवसेनेची ऑफर नाकारल्यानंतर संजय राऊतांनी साधला छत्रपती संभाजी राजेंवर निशाणा


मुंबई : छत्रपती संभाजी राजे यांना शिवसेनेकडून राज्यसभेचे उमेदवार करण्यात येणार आहे. अशा चर्चा पूर्वी महाराष्ट्राच्या राजकारणात सुरू होत्या. मात्र शिवसेनेने शेवटच्या क्षणी कोल्हापुरातील स्थानिक शिवसेना नेते संजय पवार यांना राज्यसभेचे दुसरे उमेदवार केले. त्यानंतर शुक्रवारी संभाजी राजे यांनी पत्रकार परिषद घेऊन राज्यसभा निवडणूक न लढवण्याची घोषणा केली होती. यावेळी त्यांनी शिवसेनेवर गंभीर आरोप केले होते. शिवसेनेने दिलेले आश्वासन पाळले नाही, असे ते म्हणाले होते. शनिवारी शिवसेना खासदार संजय राऊत यांनी संभाजींच्या आरोपांवर पक्षाची भूमिका मांडली. यासंदर्भात पत्रकारांनी त्यांना प्रश्न केला असता, तुम्ही माझे तोंड का उघडत आहात? छत्रपती शिवाजी कोणाचेही जहागीर नाही. ते संपूर्ण देशाचे आणि जगाचे आहेत. राज्यसभा निवडणुकीचा विषय आमच्यासाठी संपला आहे. संजय पवार यांना आम्ही उमेदवारी दिली आहे.

तरीही संभाजी राजेंचा आदर, पण…
संभाजी राजेंनी राज्यसभा निवडणूक आणि शिवसेनेत विश्वासघात केल्याच्या आरोपाला संजय राऊत यांनी प्रत्युत्तर दिले. ते म्हणाले की, राज्यसभा निवडणुकीचा विषय आता आमच्यासाठी संपला आहे. संभाजी राजेंबद्दल आपल्याला आजही प्रेम आणि आदर आहे. मात्र आम्ही संजय पवार यांना उमेदवारी दिली आहे. संभाजी राजे यांनी आपली भूमिका स्पष्ट केली आहे. म्हणूनच आता त्या विषयावर बोलण्याची गरज नाही.

चंद्रकांत पाटील हे शिवाजी महाराजांचे वंशज आहेत का?
जुनी प्रकरणे बाहेर काढत आता शिवसेनेवर भाजपकडून विश्वासघाताचा आरोप केला जात आहे. या विषयावरही संजय राऊत यांनी जोरदार हल्लाबोल केला. चंद्रकांत पाटील इतक्या अधिकाराने कसे बोलत आहेत, असे ते म्हणाले. त्यांनी थेट विचारले की ते शिवाजी महाराजांचे वंशज आहेत का? एका सामान्य शिवसैनिकाला राज्यसभेवर पाठवण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. पक्ष आणि जनतेसाठी लढणाऱ्या कार्यकर्त्याला लोकप्रतिनिधी बनवले जाईल. उद्धव ठाकरेंच्या निर्णयाचा आम्हा सर्व शिवसैनिकांना अभिमान आहे.