एका महिन्यात 55 रुपयांनी महागणार सिमेंट, गुगल करणार ई-कॉमर्स मार्केटमध्ये प्रवेश


चेन्नई – महागाईचा फटका बसत असतानाच सिमेंटच्या किमती वाढल्याने सर्वसामान्यांना मोठा झटका बसणार आहे. इंडिया सिमेंटची किंमत प्रति बॅग 55 रुपयांनी वाढवण्याची योजना आहे. कंपनीने शुक्रवारी सांगितले की, ही वाढ एकाच वेळी केली जाणार नाही. एन श्रीनिवासन, उपाध्यक्ष-एमडी, इंडिया सिमेंट्स यांनी सांगितले की, 1 जून रोजी सिमेंटच्या प्रति बॅगच्या किमतीत 20 रुपये, 15 जून रोजी 15 रुपये आणि 1 जुलै रोजी 20 रुपयांनी वाढ केली जाईल.

काही सिमेंट कंपन्या सिमेंटच्या किरकोळ किमतीत कपात करण्याचा विचार करत आहेत का, असे विचारले असता ते म्हणाले, माझी इतरांशी तुलना करू नका. मला एक काम करावे लागेल. माझे काम एका सिमेंट कंपनीचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी म्हणून आहे. सर्व खर्च वाढला आहे आणि मला काहीतरी करावे लागेल (किंमत वाढवण्यासाठी). तसे न केल्यास आणखी नुकसान होईल.

सरकारच्या ONDC प्लॅटफॉर्मद्वारे ई-कॉमर्स बाजारात प्रवेश करणार Google
Google भारत सरकारच्या ऑनलाइन प्लॅटफॉर्म ओपन नेटवर्क फॉर डिजिटल कॉमर्स (ONDC) द्वारे ई-कॉमर्स बाजारात प्रवेश करण्याच्या तयारीत आहे. गेल्या महिन्यात काही शहरांमध्ये पथदर्शी प्रकल्प म्हणून ONDC लाँच करण्यात आले. गुगलला त्यात खरेदी सेवा जोडायची आहे. या निर्णयामुळे अॅमेझॉन आणि फ्लिपकार्टसारख्या कंपन्यांना स्पर्धा मिळणार आहे. ओएनडीसीचे सीईओ टी कोशी म्हणाले, गुगलसह अनेक कंपन्यांशी यासंदर्भात बोलणी झाली आहेत.

रेस्टॉरंटमध्ये सेवा शुल्क आकारणे बेकायदेशीर नाही: FHRAI
हॉटेल आणि रेस्टॉरंट इंडस्ट्री बॉडी एफएचआरएआयने शुक्रवारी सांगितले की रेस्टॉरंटद्वारे आकारले जाणारे सेवा शुल्क बेकायदेशीर नाही. द्यायचे की नाही हे ग्राहकांवर अवलंबून आहे. फेडरेशन ऑफ हॉटेल अँड रेस्टॉरंट असोसिएशन ऑफ इंडिया (FHRAI) चे उपाध्यक्ष गुरबक्षीस सिंग कोहली म्हणाले, सेवा शुल्क आकारण्यात काहीही चुकीचे किंवा बेकायदेशीर नाही, तसेच रेस्टॉरंटने सेवा शुल्क आकारणे कायद्याचे उल्लंघनही नाही.

रेल्वे रुळांचा कारखाना उभारणार जिंदाल स्टील
जिंदाल स्टील छत्तीसगडमधील त्यांच्या स्टील प्लांटमध्ये रेल्वे रुळ तयार करण्यासाठी देशातील पहिला कारखाना उभारणार आहे. एमडी व्हीआर शर्मा म्हणाले, यासाठी हंगेरियन कंपनीसोबत करार करण्यात आला आहे.