‘भूल भुलैया 2’चे शतक, चित्रपटाच्या पहिल्या आठवड्याच्या कमाईचा नवा विक्रम


कार्तिक आर्यन, तब्बू आणि कियारा अडवाणी स्टारर ‘भूल भुलैया 2’ ने जगभरातील बॉक्स ऑफिस कलेक्शनमध्ये शतक ठोकले आहे. देशी-विदेशी कमाई एकत्र करून ‘भूल भुलैया 2’ चित्रपटाच्या कलेक्शनने 100 कोटींचा जादुई आकडा पार केला आहे. त्याचवेळी, देशांतर्गत बॉक्स ऑफिसवर हा चित्रपट पहिल्या आठवड्यात कार्तिक आर्यनच्या करिअरमधील सर्वाधिक कमाई करणारा पहिला चित्रपट ठरला आहे. गुरुवारीही चित्रपटाने चांगला व्यवसाय केला. शुक्रवारी प्रदर्शित होणाऱ्या ‘अनेक’ चित्रपटाची ओपनिंग कमी होईल, या भीतीने ‘भूल भुलैया 2’ चित्रपटाचा दुसरा आठवडाही चांगला जाईल, अशी आशा ‘भूल भुलैया 2’ चित्रपटाच्या निर्मात्यांना आहे.

पहिल्या आठवड्याचा प्रवास
गुरुवारच्या सुरुवातीच्या आकडेवारीनुसार ‘भूल भुलैया 2’ चित्रपटाने देशांतर्गत बॉक्स ऑफिसवर सुमारे 7.57 कोटी रुपयांची कमाई केली आहे. या चित्रपटाने देशांतर्गत बॉक्स ऑफिसवर 92.35 कोटी रुपयांची कमाई केली. या चित्रपटाने रिलीजच्या पहिल्या दिवशी म्हणजे शुक्रवारी 14.11 कोटी रुपये, शनिवारी 18.34 कोटी रुपये, रविवारी 23.51 कोटी रुपये, सोमवारी 10.75 कोटी रुपये, मंगळवारी 9.56 कोटी रुपये, बुधवारी 8.51 कोटी रुपये आणि गुरुवारी 7.57 कोटी रुपयांची कमाई बॉक्स ऑफिसवर केली आहे.

जगभरात 107.35 कोटी
देशांतर्गत बॉक्स ऑफिसवर ‘भूल भुलैया 2’ या चित्रपटाचे पहिल्या आठवड्यातील 92.35 कोटी रुपयांचे कलेक्शन या वर्षातील हिंदी चित्रपटांचे सर्वोत्तम कलेक्शन ठरले आहे. देशात सुमारे 3200 स्क्रीन्सवर प्रदर्शित झालेला ‘भूल भुलैया 2’ हा चित्रपट परदेशातही जवळपास 625 स्क्रीन्सवर प्रदर्शित झाला आहे. पहिल्या आठवड्यात चित्रपटाची परदेशात कमाई 15 कोटींच्या आसपास आहे. या अर्थाने, चित्रपटाची वर्ल्ड वाइड बॉक्स ऑफिस कमाई पहिल्या आठवड्यात सुमारे 107.35 कोटी रुपये झाली आहे.