Kia ने सुरू केले EV6 इलेक्ट्रिक कारचे बुकिंग, इतक्या रुपयांत करता येईल बुक, सुरक्षिततेसाठी मिळाले आहे 5-स्टार रेटिंग


नवी दिल्ली – देशातील आघाडीची वाहन निर्माता कंपनी किया इंडिया (Kia India) ने गुरुवारी, ज्यांनी आंतरराष्ट्रीय स्तरावर प्रशंसा मिळवली आहे, त्यांच्या आगामी प्रीमियम इलेक्ट्रिक कार Kia EV6 साठी बुकिंग सुरू करण्याची घोषणा केली आहे. Kia ची देशातील ही पहिली आणि फ्लॅगशिप इलेक्ट्रिक कार असेल. भारतीय बाजारपेठेत, हे मॉडेल CBU मार्गाने विकले जाईल आणि नंतर कंपनीच्या स्थानिक प्लांटमध्ये असेंबल केले जाईल. देशात इलेक्ट्रिक कार लाँच होण्यापूर्वी, ANCAP ने त्यांच्या अलीकडील क्रॅश चाचणीत EV6 ला 5-स्टार रेटिंग दिले आहे.

बुकिंग तपशील
भारतातील 12 शहरांमधील 15 निवडक डीलरशिपवर हे वाहन 3 लाख रुपयांच्या टोकन रकमेसह बुक केले जाऊ शकते. यासोबतच ही कार खरेदी करू इच्छिणारे ग्राहक किआ इंडियाच्या अधिकृत वेबसाइटवर जाऊन बुक करू शकतात.

किआ इंडियाचे व्यवस्थापकीय संचालक आणि सीईओ ताई-जिन पार्क म्हणाले, भारतीय वाहन उद्योग बदलत आहे आणि किआ या परिवर्तनात आघाडीवर आहे. आम्ही आमच्या जागतिक दर्जाची उत्पादने आणि सेवांद्वारे हे वारंवार सिद्ध केले आहे. भारतीयांच्या न ऐकलेल्या गरजांची पूर्तता देखील करते. देशात EV6 ची आमची ओळख या मुद्द्याचा पुनरुच्चार करते. EV6 हे मजबूत डिझाइन, प्रगत अभियांत्रिकी, नवीनतम तंत्रज्ञान आणि रोमांचक विद्युत कार्यक्षमतेचे उत्तम संयोजन आहे. आम्हाला खात्री आहे की आमच्या ग्राहकांना Kia ची ही उत्तम ऑफर नक्कीच आवडेल ज्यासाठी आम्हाला बाजारातून खूप चांगला प्रतिसाद मिळत आहे.

विकणार फक्त 100 गाड्या
दक्षिण कोरियाची आघाडीची ऑटोमेकर Kia आपली पहिली इलेक्ट्रिक कार EV6 2 जून रोजी भारतीय बाजारात लॉन्च करणार आहे. इलेक्ट्रिक क्रॉसओव्हर सिंगल, फुल-लोडेड व्हेरियंटमध्ये सादर केला जाईल. कंपनीने सांगितले की लॉन्चच्या पहिल्या वर्षात फक्त 100 युनिट्स विकल्या जातील. Kia सध्या Sonet (Sonet), Seltos (Seltos), Carnival (Carnival) आणि Carens (Carens) सारख्या फक्त ICE (इंटर्नल कम्बशन इंजिन) कार विकते. EV6 ही कंपनीची भारतातील 5वी कार असेल. तथापि, कंपनीच्या भारतीय पोर्टफोलिओमधील ही पहिली पूर्ण इलेक्ट्रिक कार असेल. कंपनीने आधीच आपली इलेक्ट्रिक कार EV6 जागतिक बाजारपेठेत सादर केली आहे.

येथे एक गोष्ट लक्षात घेण्यासारखी आहे की या कारमधील वैशिष्ट्ये आणि डिझाईन आंतरराष्ट्रीय-स्पेक मॉडेलची आहेत आणि भारतात विकल्या गेलेल्या EV6 मध्ये काही भिन्न वैशिष्ट्ये असू शकतात. या कारशी संबंधित अधिक माहिती लवकरच समोर येईल.