First Woman Combat Aviator: हरियाणाची कॅप्टन अभिलाषा फायटर पायलट बनून करणार देशाच्या आकाशाचे रक्षण


नवी दिल्ली: कॅप्टन अभिलाषा बराक यांची बुधवारी (25 मे) देशातील पहिली सर्व महिला आर्मी कॉर्प्स म्हणून भारतीय लष्करात नियुक्ती करण्यात आली. त्यांना लष्कराच्या विमानवाहतूक कॉर्प्समध्ये कॉम्बॅट एव्हिएटर म्हणून सामील करण्यात आले. अभिलाषा ही कामगिरी करणारी देशातील पहिली महिला ठरली आहे.

भारतीय लष्कराच्या म्हणण्यानुसार, अभिलाषा बराकने तिचे प्रशिक्षण यशस्वीरित्या पूर्ण केले आहे, त्यानंतर तिला आर्मी एव्हिएशन कॉर्प्समध्ये सामील करण्यात आले. बुधवारी लष्कराच्या 36 वैमानिकांसह प्रतिष्ठित विभागात तिचा गौरव करण्यात आला.

विशेष म्हणजे 15 महिला अधिकाऱ्यांनी आर्मी एव्हिएशनमध्ये सहभागी होण्याची इच्छा व्यक्त केली होती, त्यापैकी केवळ दोन अधिकाऱ्यांची पायलट अॅप्टिट्यूड बॅटरी टेस्ट आणि मेडिकलनंतर निवड करण्यात आली.

नवीन तंत्रज्ञानाचा अवलंब करण्यास तयार राहा : हवाईदल प्रमुख
दरम्यान, हवाईदल प्रमुख व्ही.आर.चौधरी म्हणाले की, वायुसेना मेंटेनन्स कमांडचे जवान अंदाजानुसार नवीन तंत्रज्ञान स्वीकारण्याचे आव्हान स्वीकारतात. हवाईदल प्रमुख नागपुरात आयोजित मेंटेनन्स कमांडच्या कमांडर्स कॉन्फरन्समध्ये सहभागी झाले होते. हवाई दलाने जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, हवाई दलाच्या प्रमुखांनी युद्ध विमानांच्या देखभालीतील कमांडच्या योगदानाचे कौतुक केले. त्यांनी कल्पना आणि त्यांची अंमलबजावणी यावर जोर दिला. मेक इन इंडिया कार्यक्रमांतर्गत मेंटेनन्स कमांडच्या आत्मनिर्भरतेचेही त्यांनी कौतुक केले.