Greta Electric Scooters: Greta ने लॉन्च केली स्वस्त इलेक्ट्रिक स्कूटर, तुमच्या आवडीनुसार निवडा बॅटरी, जाणून घ्या वैशिष्ट्ये आणि बुकिंग तपशील


नवी दिल्ली – ग्रेटा इलेक्ट्रिक स्कूटर्सने बुधवारी नवीन इलेक्ट्रिक स्कूटर Greta Harper ZX Series-I (Greta Harper ZX Series-I) लाँच करण्याची घोषणा केली. कंपनीने Greta Harper ZX Series-I ची प्रारंभिक एक्स-शोरूम किंमत 41,999 रुपये ठेवली आहे. अत्याधुनिक वैशिष्ट्यांनी युक्त, ग्रेटा हार्पर ZX सिरीज-I प्रथमच अशा अनेक वैशिष्ट्यांसह ग्राहकांसाठी आणत आहे. आता ग्राहक त्यांच्या गरजेनुसार स्कूटरसोबत वापरण्यासाठी बॅटरी आणि चार्जर निवडू शकतात.

कंपनीचे म्हणणे आहे की ग्रेटा हार्पर ZX सीरीज-i ची रचना अशा प्रकारे केली गेली आहे की ती रायडरला सर्वोत्तम कामगिरी देईल. ही इलेक्ट्रिक स्कूटर 6 आकर्षक रंगांच्या पर्यायांसह सादर करण्यात आली आहे. यामध्ये मिडनाईट ग्रीन, जेट ब्लॅक, ग्लॉसी ग्रे, मॅजेस्टिक मॅजेन्टा, ट्रू ब्लू आणि कँडी व्हाइट या रंगांचा समावेश आहे.

बॅटरी आणि चार्जिंग
स्कूटरला 48-60V Li-ion बॅटरी पॅक मिळतो, जो BLDC मोटरद्वारे समर्थित आहे. Greta Harper ZX Series-I ऑप्टिमाइज्ड चार्जर तंत्रज्ञानासह येते जी बॅटरी 5 तासांत पूर्ण चार्ज करते आणि 3 तासांत 80 टक्क्यांपर्यंत चार्ज करते. Greta Harper ZX Series-I कोणत्याही पॉवर प्लगने टर्बोचार्ज करता येते.

राइडिंग मोड आणि श्रेणी
इको, सिटी आणि टर्बो मोड या तीन रायडिंग मोडसह, ग्रेटा हार्पर ZX सिरीज-i प्रत्येक मूडसाठी एक परिपूर्ण ड्राइव्ह तयार करते. वाहनाचे टॉप कॉन्फिगरेशन इको मोडमध्ये 100 किमी प्रति चार्ज, सिटी मोडमध्ये 80 किमी प्रति चार्ज आणि टर्बो मोडमध्ये 70 किमी प्रति चार्जने धावेल.

वैशिष्ट्ये
Harper ZX Series-I अनेक वैशिष्ट्यांसह येते. हे डेटाइम रनिंग लाइट्स, इलेक्ट्रॉनिक ब्रेकिंग सिस्टम, अँटी थेफ्ट अलार्म सिस्टम आणि स्मार्ट शिफ्टसह येते ज्यामुळे वाहन चालवणे सोपे होते. Greta Harper ZX Series-I ला खास बनवणार्‍या वैशिष्ट्यांबद्दल सांगायचे तर, यात क्रूझ कंट्रोल, वायरलेस कंट्रोलर, हायवे लाइट (सर्व टर्न लाइट्स बजरसह फ्लॅश), साइड इंडिकेटर बझर आणि ट्रिप रीसेटसह एलईडी मीटर यांसारखी वैशिष्ट्ये आहेत.

Greta Harper ZX Series-I रिव्हर्स ड्राइव्ह मोड, 3-स्पीड ड्राइव्ह मोड, LED डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर डिस्प्ले आणि कीलेस स्टार्टसह येते. मोठा फ्रंट ग्लोव्ह बॉक्स, डिझायनर लाइट कन्सोल, मागील टेल लॅम्प कन्सोल, एक्स्ट्रा-लार्ज लेग रूम, माय व्हेईकल अलार्म शोधा, ब्लॅक ग्रेटा ब्रँडेड सीट कव्हर आणि यूएसबी पोर्ट (USB 2.0) आरामात आणि सोयीमध्ये भर घालतात.

इग्निशन/चाइल्ड लॉक, पार्क मोड, फिक्स्ड रिव्हर्स स्पीड लिमिट, एन्हांस्ड सेल शॉक ऍब्जॉर्बर आणि IP65 ग्रेड समतुल्य वॉटरप्रूफ ग्रेटा हार्पर ZX सिरीज-I मध्ये सुरक्षिततेची नवीन पातळी जोडतात.

बॅटरी पर्याय
ग्राहक त्यांच्या गरजेनुसार त्यांच्या Greta Harper ZX Series-i मध्ये जोडण्यासाठी खालील बॅटरीमधून निवडू शकतात:

V2 48v-24Ah – 60 किमी प्रति चार्जसाठी (रु. 17,000 – रु. 20,000)
V3 48v-30Ah – 100 किमी प्रति चार्जसाठी (रु. 22,000 – रु. 25,000)
V2+60v-24Ah – 60 किमी प्रति चार्जसाठी (रु. 21,000 – रु. 24,000)
V3+60v-30Ah – 100 किमी प्रति चार्जसाठी (रु. 27,000 – रु 31,000)
ग्राहकाच्या पसंतीनुसार चार्जरची किंमत 3000 ते 5000 रुपयांपर्यंत असेल.

सस्पेंशन आणि वॉरंटी
स्कूटरमधील 10×3.0 इंच रुंद ट्यूबलेस टायर रस्त्यावर मजबूत पकड देतात. अंडरपिनिंग्समध्ये टेलिस्कोपिक फ्रंट फोर्क्स, रियर सेल शॉक शोषक, समोर वायरलेस/हायड्रॉलिक डिस्क ब्रेक आणि मागील बाजूस ड्रम ब्रेक्स समाविष्ट आहेत. कंपनी बॅटरीवर 3 वर्षांची वॉरंटी देते, जी तणावमुक्त राइड सुनिश्चित करते.

बुकिंग आणि वितरण
ग्रेटा हार्पर ZX सीरिज-I साठी प्री-बुकिंग बुधवारपासून Greta Experience Studios येथे सुरू झाली आहे. 2000 रुपये टोकन रक्कम भरून नवीन स्कूटर बुक करता येईल. ग्रेटा इलेक्ट्रिक स्कूटर्सचे म्हणणे आहे की बुकिंगच्या क्रमानुसार स्कूटर 45-75 दिवसांत वितरित केली जाईल.