Afzal Khan Tomb Security : राज ठाकरेंच्या धमकीनंतर अफझल खानच्या कबरीचे छावणीत रूपांतर, मोठा पोलिस बंदोबस्त तैनात


सातारा – महाराष्ट्रात मंदिर-मशीदचे राजकारण वाढत आहे. मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी दिलेल्या धमकीनंतर सरकार सतर्क झाले असून ठिकठिकाणी सुरक्षा वाढवत आहे. ताजे प्रकरण अफझल खानच्या कबरीचे आहे, जेथे राज्य सरकारने खबरदारी म्हणून सुरक्षा वाढवली आहे. थडग्याचे छावणीत रूपांतर करण्यात आले असून मोठा पोलीस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे. याबाबतचे निवेदन देताना साताऱ्याचे पोलीस अधीक्षक म्हणाले की, अफझल खानची कबर हा 2005 पासून प्रतिबंधित क्षेत्र आहे. अतिरिक्त दलाचा दौरा हा नित्याच्या प्रक्रियेचा भाग होता, ज्यामध्ये ते सुरक्षिततेचे मूल्यांकन करण्यासाठी संवेदनशील ठिकाणांना भेट देतात. यावेळी मुल्यांकन दौराही महाबळेश्वरमध्ये होता, तेथे त्यांनी प्रतापगडला भेट दिली.

राज ठाकरेंनी दिली होती धमकी
महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (मनसे) अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी साताऱ्यातील अफझल खानाची छोटीशी कबर आता मशीद बनली आहे, राज्य सरकारने ते पाडले नाही तर आमचे कार्यकर्ते पाडण्याचे काम करतील. आमच्या छत्रपती शिवाजी महाराजांना मारण्यासाठी विजापूरहून आलेल्या व्यक्तीला मात्र आमच्या महाराजांनी मारले, असे म्हणाले होते. आता प्रतापगड किल्ल्याजवळ त्यांची 6.5 फूट कबर आज 15 हजार फूट परिसरात पसरली आहे. याला जबाबदार कोण? आता याठिकाणी मशीद बांधली जात आहे, त्याला निधी कोण देत आहे. शेवटी ही मुले कोणाची आहेत?

मनसेने औरंगजेबाच्या कबरीबाबतही धमकी दिली होती
याआधी मनसेचे प्रवक्ते गजानन काळे म्हणाले होते की, शिवाजी महाराजांच्या भूमीवर औरंगजेबाच्या कबरीची काय गरज आहे. त्यांची मुले येथे माथा टेकायला येणार नाहीत म्हणून ही कबर पाडली पाहिजे. ते पुढे म्हणाले की, बाळासाहेबांचे म्हणणे तुम्ही ऐकाल की नाही, हेच बोलले होते आदरणीय बाळासाहेब ठाकरे. औरंगाबादचे नाव बदलण्याची मागणी तुम्ही आधीच उलटवली आहे.