गेहलोत सरकारचा मोठा निर्णय, सरकारी नोकऱ्यांसाठी घेतली जाणार नाही मुलाखत


जयपूर – गेहलोत सरकार यांनी आता बहुतांश भरतीमधील मुलाखती संपवल्या आहेत. संभाषण कौशल्य असलेल्या उमेदवारांशिवाय इतर भरतीमध्ये मुलाखत होणार नाही. खुद्द मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांनी ट्विट करून ही माहिती दिली आहे.

मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांनी 44 सेवा नियमांमध्ये बदल करून मुलाखत पूर्णपणे रद्द करण्याच्या प्रस्तावाला मंजुरी दिली आहे. सेवा नियमांतर्गत येणाऱ्या पदांसाठी आयोग/मंडळ/नियुक्ती प्राधिकरणाने केलेल्या भरतीमध्ये यापुढे उमेदवारांची मुलाखत घेतली जाणार नाही.

राजस्थान राज्य आणि अधीनस्थ सेवा (एकत्रित स्पर्धा परीक्षेद्वारे थेट भरती) नियम, 1999, पदांसाठी मुलाखतीची तरतूद करते आणि काही विशिष्ट सेवा नियमांनुसार, मुलाखत चालू ठेवली जाईल. यामध्येही मुलाखतीचे वेटेज एकूण गुणांच्या कमाल 10 टक्के असेल. कामाच्या स्वरूपामुळे संवाद कौशल्य आवश्यक अशा चार सेवा नियमांमध्ये मुलाखती सुरू ठेवण्याचा निर्णयही घेण्यात आला आहे.

10 मे 2022 रोजी मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांच्या अध्यक्षतेखाली झालेल्या राज्य मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत मुलाखतीची तरतूद भरतीतून काढून टाकण्याचा निर्णय घेण्यात आला. गेल्या काही वर्षांपासून नोकरभरतीत अनियमिततेच्या तक्रारी येत आहेत. त्यानंतर गेहलोत सरकारने मुलाखत संपवून पारदर्शकता आणण्याचा निर्णय घेतला आहे.